สอบถามเรื่องเฟืองท้าย R32

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31991
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31991

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าจะหาเฟืองท้าย R32 4.3 มาใส่ cefiro แพท้ายเดิมๆรถ12V เกียร์ออโต้
ผมต้องหาแบบไหนของอะไรถึงจะใส่ได้เลยครับ

ถ้าจะหาเฟืองท้าย R32 4.3 มาใส่ cefiro แพท้ายเดิมๆรถ12V เกียร์ออโต้
ผมต้องหาแบบไหนของอะไรถึงจะใส่ได้เลยครับ
รถต่อ Rb20Boไม่ใช่หลอ
รถไครเป็นไรอะ
ไส่ได้เลย อะGtr Gts กี่เฟืองว่ากันไป:boss:
รูน๊อตนั้นแพเราเจาะมารอแล้วละลองก้มดูดิ
ต้องเป็น 5 แฉก น๊อต 5 ตัว ไม่ต้องเปลี่ยนเพลาข้าง
ถ้าเป็น3 แฉก น๊อต 6 ตัว ต้องเปลี่ยนเพลาค้างหลายตังเหมือนกัน แบบของผม

ไฟล์แนบ

22.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 897
    21.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 294
    22.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 314
รถผมครับ ก็บอกถึงบอดี้รถเดิมๆไงครับ แต่ตอนนี้เครื่องเป็น Rb20 det m/t ครับ
เห็นบางท่านเค้าบอกมาว่า 24v 12v มันไม่เหมือนกันอ่ะครับ​
สรุปของผมต้องใช้น๊อต5รูถูกต้องไหมครับ
พี่โอ๋คอนหวัน-ศรีราชา เจพี่ติดแก๊สหรือยังเอ่ย

รถผมครับ ก็บอกถึงบอดี้รถเดิมๆไงครับ แต่ตอนนี้เครื่องเป็น Rb20 det m/t ครับ
เห็นบางท่านเค้าบอกมาว่า 24v 12v มันไม่เหมือนกันอ่ะครับ
สรุปของผมต้องใช้น๊อต5รูถูกต้องไหมครับ
พี่โอ๋คอนหวัน-ศรีราชา เจพี่ติดแก๊สหรือยังเอ่ย

ยังเลยข้อดีเสียมัน หักล้างกันไม่ลง
ตัดสินใจละจะลงช่วงล่างไห้ชัวก่า
ประยัดเอาไว้ก่อน บริษัท มีรถรับส่งไว้ล่อนเสาร อาทิตย ละก็กลับบ้านไง
เอาประหยัดเร้าใจไม่ ปลอดภัยไม่ไหววะ หัวใจจะวาย
ต่อ ต้องดูไห้คนนูนคนนี้เดาไปมางงตายอะดิ รูปนี้ตอนเครื่อง12v จะสังเกตเห็น
รูข้างๆ ด้านซ้าย ตรงที่ยึดเฟืองมันเหลือขนานอยู่ นั่นละจะไว้รองรับเฟืองเต็ดไงแจ๋วม๊ะ
cefiro เราไอ้เฟือง2ลูกวางคู่กันนั่นหนะ ลูกไหม่ๆพึ่งล้างเป็น Gts 4.1 เก่า 3.9ลองหมุนดูแล้ว หมุนเพลา หน้าดูหน้ากี่รอบ ข้างกี่รอบถ้า 4.1ก็ หน้า 4รอบนิดๆ ข้างรอบนึงเอาช๊อกขีดไว้ วิธีนี้บอกได้เพราะเคยทำมาแล้ว:smile:
เออ!mอะออนได้ละนะ เพราะ yahooเขาลิ้งไห้ในเมลเลย
ไม่โดนบริษัทบล็อกด้วย เท่มั๊ยyahoo:smile:ไปละ
ลองออนมา [email protected] เน้อ:smile:

ไฟล์แนบ

20.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 645
ถ้าหาแต่เฟืองท้ายมาใส่แพเดิม ๆ
ต้องหา LSD ที่แขนข้างเป็น 3 แฉก
6 รู ร้อยน็อตขอรับ
จะได้ไม่ต้องแปลง
ถ้าหา 5 แฉก 5 รูร้อยน็อตมา ต้องเสียค่าแปลงหน้าแปลน
หรือ ต้องซื้อตัวแขนข้างเพลามาใส่นะ

ที่รถของผมเป็นเต็ด 4.3 ของ Silvia นะ หน้าแปลนเพลาข้าง 3 แฉก 6 รู ใส่กับของเดิม 12v ได้เลย ไม่ต้องแปลงอะไร

แต่ถ้าไปเอาเฟืองท้ายเต็ดของ R32 มาใส่ พวกนี้จะมี 5 แฉก 5 รู นะครับ ทำได้ 2 อย่างคือแปลงหน้าแปลนหรือไม่ก็เพลา หรือไม่ก็เปลี่ยนเพลาข้างเป็น 5 แฉก 5 รูเหมือนกันน่ะครับ

สรุปผมต้องหาที่หน้าแปลนเป็นน๊อต6รูใช่ไหมครับ
ขอบคุณทุกท่านนะครับ

สรุปคือ มุดไปดูที่เพลาข้างเลยครับ ว่า มันกี่แฉกก็เอาตามนั้น

หาได้ที่ไหนอ่ะครับ
ราคาประมาณเท่าไร

สรุปคือ มุดไปดูที่เพลาข้างเลยครับ ว่า มันกี่แฉกก็เอาตามนั้น

สรุปเอาตามที่ตาแม๊กบอกไปชัวร์สุด

เพราะรถเราได้มาไม่รู้ว่าโดนช่างยำไรมามั่ง

ก้มไปดุก่อนไปซื้อจะได้ไม่เสียตังค์สองรอบครับ

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม