Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

วิ่งเกิน 200 ไมล์จะขาดมั้ย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31233

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นรถ 24v หน้าปัทม์ความเร็วสูงสุด 200 km/hr. คับ
ถ้าขับเลย 200 ไมล์มันจะขาดมั้ยคับ

แล้วไมล์สาย กับไมล์ไฟฟ้ามันต่างกันยังไง
แล้วของไมล์ 24v เดิมๆ นี่มันสายหรือไฟฟ้าคับ
อ่อ ของผมเป็นเครื่อง 25ไม่โบนะคับ

มีคนบอกว่า วิ่งเกิน 200 ไมล์ขาดไม่ขาดไม่รู้ แต่อาจจะชตาขาดได้ :brick: .

อีกอย่างนึงคับ สงสัย เกี่ยวกับเฟืองไมล์ มันเป็นไงอ่ะคับ
แล้วมันเกี่ยวข้องกับการเปลี่ยนหน้าปัทม์ พวก R32 R33 ยังไงคับ

รบกวนหน่อยนะคับ ประดับความรู้ :biggrin:

ไมล์ ของ ตัว 24V ไม่แน่ใจว่าเป็นไฟฟ้าหรือสายนะครับ
แต่ถ้า 12V confirm ว่าไม่ขาดครับ เพราะ มันตัดที่ 200 ครับ
ตัดแล้วก้อวูบครับ ต่ำว่า 200 ก้อเร่งได้ใหม่
แต่เปลี่ยนเครื่องแล้วไม่แน่ครับว่าจะตัดมั้ย

ไมล์ ของ ตัว 24V ไม่แน่ใจว่าเป็นไฟฟ้าหรือสายนะครับ
แต่ถ้า 12V confirm ว่าไม่ขาดครับ เพราะ มันตัดที่ 200 ครับ
ตัดแล้วก้อวูบครับ ต่ำว่า 200 ก้อเร่งได้ใหม่
แต่เปลี่ยนเครื่องแล้วไม่แน่ครับว่าจะตัดมั้ย

อ่อ พอดีผมติดแก๊สน่ะคับ มันเลยไม่ตัด เคยขับเลยเลข 200 ไปอีกจนเข็มแตะไอ้ก้านๆ ที่กันไม่ให้เข็มมันวนกลับไปที่ 0 km/hr. (เพราะถ้ามันวนกลับไปที่ 0 อาจคิดว่ารถจอดสนิท ลงจากรถอาจเสียชีวิตได้ 555) ไม่กล้าเหยียบต่อ กลัวเข็มงอ 55
แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นใช้น้ำมัน มันก็ตัดเหมือนกันคับ เกือบๆ 200 แต่จิงๆ มันคงแค่ 180 แหล่ะคับ แต่ไมล์อ่อน

ขอบคุงนะคับที่ช่วยตอบ
แต่ยังสงสัยต่อไปคับ :verrckt:

ไมล์คงไม่ขาดหรอกครับ แต่อาจจะขาดใจตายนะครับ.......... อตร.

มีใครทราบบ้างมั้ยค๊าบ ขาด-ไม่ขาด อยากรู้ๆ :cry:

ของผมไม่ขาดครับ แต่ใจจะขาดให้ได้เลยพอถึง200 กลัวรถพัง

ไมล์อาจจะไม่ขาดครับ แต่กระเป๋าขาดแทนตอนเติมแก๊ส(กระเป๋าถีก)

ตกลงไม่ขาดชิมิคับ ผมจะได้ไม่ยกแระ กดต่อไป อิอิ :biggrin:

แจ้งด้วยครับ อยู่วัดไหนครับ

เล่นซะแระ.......

ไมล์ผมมี180เองคับไม่รู้วิ่งไปทะไรเข็มมันก็จมอยู่ยังงั้นไม่เห็นขาดเลยซักที่คับ หรือผมโชคดีอั้นนี้ก็มะรู้คับ.........สู้ๆคับถ้ามั่นใจว่ารถสภาพดี

: ว่าแต่ในภาพโคมไฟสีเหลืองๆนี้พ่นมาหรือสติ๊กเกอร์แปะคับสวยดี

ไมล์ผมมี180เองคับไม่รู้วิ่งไปทะไรเข็มมันก็จมอยู่ยังงั้นไม่เห็นขาดเลยซักที่คับ หรือผมโชคดีอั้นนี้ก็มะรู้คับ.........สู้ๆคับถ้ามั่นใจว่ารถสภาพดี

: ว่าแต่ในภาพโคมไฟสีเหลืองๆนี้พ่นมาหรือสติ๊กเกอร์แปะคับสวยดี

สติกเกอร์เหลืองด้านคับ ตอนนั้นยังเป็นโคมขาวอยู่ เลยติดให้มันเหลืองซะให้หมดเลย ตอนนี้ถอดเปลี่ยนเป็นโคมเหลืองแล้วคับ แต่ถ้าติดสติกเกอร์ จะลำบากเวลาขับตอนกลางคืนหน่อยนะคับ ถ้าใช้ไฟ xenon อาจจะช่วยได้ ถ้าติดเป็นเหลืองใสน่าจะดีขึ้นมาหน่อยคับ :byebye:

รถเพื่อน พอถึง200ขาดเลยคับ แต่ผมไม่กล้าถึง18ก็กัวแล้ว

รถเพื่อน พอถึง200ขาดเลยคับ แต่ผมไม่กล้าถึง18ก็กัวแล้ว

อ่าว :confused: ตกลงมันจะขาด หรือไม่ขาดคับเนี่ย
สรุป ยังไม่ได้คำตอบแต่แน่ชัด
ใครก็ได้ ช่วยชี้ชัดให้ทีคับ

ขาดชัวร์ครับ จะเป็นบ่อยเวลาออกต่างจังหวัดแล้วเจอดันตูด อิอิ

เคยลองกด เลย200 ไปแตะๆ ก้านๆ ที่ จขกท ว่าก็ไม่ขาดนะคับ
ผมวัดกะเทอร์โบทามเมอร์ ก็เลย 200 ไป ก็ไม่ขาดนะคับ ลองหลายรอบ
ขออนุญาติถามต่อ อิอิ

ทำไงให้ความเร็ว ใน turbo timer กับ ไมล์รถตรงกันอ่ะคับ ของผมใน timer มันแข็งกว่า ไมล์รถ อย่าง อัดไป 180 ในtimer เพิ่ง 160 เอง ไรเงี่ยคับ ลองวัดไมล์รถกับหลักกิโล ก็ตรงนะคับ

ของผมไมล์เจหน้ามืด เป็นไฟฟ้าครับ

250 ก็ยังปกติ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม