บูสมาแล้วกระตุก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31869
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31869

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ของผมเป็นเครื่อง 1เจโบ ออโต้นะครับ อาการคือเวลากดคันเร่ง
ไปที่เดียวเต็มๆ มันเหมือน ซะอึกทีนึ่งแล้วก็มาปกติ อยากรู้ว่าอาการนี้เป็นที่อะไรอะคับ
พี่ๆพอมีอู่ที่ไว้ใจได้ไหมครับ ผมอยู่แถววงศ์สว่าง ครับ แล้วรถผมสตาท์ติดยากจังครับ
กว่าจะติดต้องบิดค้างนาน 3-4วิแน่ะ มันเป็นที่อะไรครับ:confused:

ปั้มติก เริ่มอยากกลับบ้านแล้วละครับ ลองเช็คแรงดันดูก่อนครับ

น่าจะเป็นตามนั้น ปั้มติ้กเริ่มงอแงแล้ว...ใช้ไปซักระยะหนึ่งก่อนค่อยเปลี่ยนถ้ามันยังไม่สะดุดมากครับ.

ปั้มติก เริ่มอยากกลับบ้านแล้วละครับ ลองเช็คแรงดันดูก่อนครับ

น่าจะเป็นตามนั้น ปั้มติ้กเริ่มงอแงแล้ว...ใช้ไปซักระยะหนึ่งก่อนค่อยเปลี่ยนถ้ามันยังไม่สะดุดมากครับ.
ฟันธงปปั๊มติ๊กชัวครับ อาการนี้ผมเคยเป็น

ปั้มติ๊กคับแน่นอน เปลี่ยนใส่ของเจโบหรือยัง
และลองทำความสะอาดหัวเทียน ตั้งเขี้ยวใหม่
ทำความสะอาดคอยจุดระเบิดด้วยน่าจะหายคับ
ผมก็เคยเป็น ลองทำดูหายแน่คับ

ขอบคุณครับ พอแนะนำร้านให้นิดได้ไหมครับ

ปั๊มติ๊กชัวร์ ๆ เคยเป็น

เปลี่ยนไม่ยาก

วงศ์สว่าง

น่าจะไปหาพี่สมพรนะ แค่เปลี่ยนปั๊มติ๊ก

ของเดิมผมมันปั๊มในถังครับ ถ้าจะเปลี่ยนควรเป็นนอกถังหรือว่าในถังเหมือนเดิมดีครับ
แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ในถังแหละดีแล้ว

เพราะนอกถัง มันร้อน

แต่ลองเช็คอีกที่นะ

สายแวคคั่มอะ

บางทีมันแตกมันร้าว ก็มีสิทธินะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม