mail ส่งออกเอง ขนาดปิดเครื่องเเล้วยังส่งออกอีก เครียดมากครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ส่งออกโดยโดเมนของเราเองเเต่เปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ
ปิดเครื่องเเล้วยังคงส่งออกไปอยู่โดนลูกค้าโทรมาว่าประจำเลยว่าส่งเมลล์อารายมาเยอะๆแยะวนละ100-200 ฉบับ เเถมเป็นเมลล์เนื้อความเดียวกันเลย ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ จะตายอยู่เเล้วครับพี่น้อง <!--MsgFile=0--><!--StatusPicture=0--0--><!--StatusVideo=0--0--><!--MsgVideo=0-->

ส่งออกโดยโดเมนของเราเองเเต่เปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ
ปิดเครื่องเเล้วยังคงส่งออกไปอยู่โดนลูกค้าโทรมาว่าประจำเลยว่าส่งเมลล์อารายมาเยอะๆแยะวนละ100-200 ฉบับ เเถมเป็นเมลล์เนื้อความเดียวกันเลย ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ จะตายอยู่เเล้วครับพี่น้อง <!--MsgFile=0--><!--StatusPicture=0--0--><!--StatusVideo=0--0--><!--MsgVideo=0--]

วันๆเข้าแต่เวปโป้มาก

สมน้ำหน้า กร๊ากกกก

ปิด system restore แล้วก็สแกนไวรัสใน safe mode ดิเพื่อว่าจะหาย หรือไม่ก็ไอ้หนังโป๊ที่เก็บไว้นะลองถ่ายๆอกจากเครื่องมั่งเดี๋ยวก็ดีขึ้นเองแหละ

ระวังเจอบิลทางไกลต่างประเทศด้วยนะคับ โชคดีนะ

แต่ก่อนเคยทำงานออฟฟิต
เพื่อนร่วมงานก็เคยเป็นอาการนี้ คือเมล์เด้งออกไปเอง
เมล์ส่งไปให้บริษัทแม่ที่ฮ่องกง
เมล์นั้นก็คือ !!!
เมล์พระเอากะหมาอะพี่น้อง คงเคยเห็นกันบ้าง
สรุปให้ออกเลยครับ บริษัทแม่แจ้งกลับมาที่ไทยว่าได้รับเมล์พระเอากะหมา
ขำและสงสารมันสุดๆ:eeek:

- ไวรัส รัปทาน แล้ว ท่าน ยู ต้อง scan ก่อน ว่ามันคือไวรัส ชื่อ หยัง
แล้ว ค่อยหา ตัว killed virus ตัวนั้น

โชคดี .................. อยาก ไว ก้ Format เถอะ คร๊าบบบบบ พี่น้อง

-อีกทาง
ก็ คือ ชักสาย Lan ออก จาก ตูดก่อน ............ จนกว่า มัน จะหาย
ยัง ส่ง ได้ อีก ก็ โกย เถอะ ยู

น่าจาเปงไวรัสนะครับเมื่อก่อนที่ทำงานก็ป่วนเหมือนกัน

ปิดเครื่องเเล้วยังคงส่งออกไปอยู่โดนลูกค้าโทรมาว่าประจำเลยว่าส่งเมลล์อารายมาเยอะๆแยะวนละ100-200 ฉบับ เเถมเป็นเมลล์เนื้อความเดียวกันเลย ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ จะตายอยู่เเล้วครับพี่น้อง <!--MsgFile=0--><!--StatusPicture=0--0--><!--StatusVideo=0--0--><!--MsgVideo=0--]

ซ๊าดดดดดดดดดดดดด

ถึงว่านมแม่งเต็มเครื่องกูเลย

ส่งออกโดยโดเมนของเราเองเเต่เปลี่ยนชื่อไปเรื่อย ๆ ปิดเครื่องเเล้วยังคงส่งออกไปอยู่โดนลูกค้าโทรมาว่าประจำเลยว่าส่งเมลล์อารายมาเยอะๆแยะวนละ100-200 ฉบับ เเถมเป็นเมลล์เนื้อความเดียวกันเลย ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ จะตายอยู่เเล้วครับพี่น้อง <!--MsgFile=0--><!--StatusPicture=0--0--><!--StatusVideo=0--0--><!--MsgVideo=0--]

ถ้าปิดเครื่องแล้วยังส่งออกอยู่ น่าจะเป็นที่เครื่อง mail server ติดไวรัส แล้วทำให้ queue ของ mail server ค้าง แล้วระบบเลยทำการ copy ตัวเองส่งไปเรื่อย ๆ (ซึ่งไม่มีวันหมด) เป็นหลักการของการโจมตีระบบเมล์ ต้องให้ผู้ดูแล mail server แก้ไข

ต้นเหตุมาจากเครื่องผู้ใช้งาน (ยูสเซอร์) ที่ติดไวรัสจากทางอีเมล์ หรือ ทางอินเตอร์เน็ต แล้วมีการส่งเมล์ออกไปเอง และ เนื่องจากเป็นไวรัสที่สามารถ copy ตัวเองได้ มันก้อเลยเยอะอ่ะครับ

ข้อแนะนำนะครับ (กระณี window ที่ใช้งานถูกลิขสิทธิ์นะครับ)
1. ติดตั้ง Microsoft Defender โดยกดที่ลิ้งนี้ครับ http://www.microsoft.com/downloads/info.aspx?na=9&p=1&SrcDisplayLang=en&SrcCategoryId=&SrcFamilyId=&u=%2fdownloads%2fdetails.aspx%3fFamilyID%3d435bfce7-da2b-4a6a-afa4-f7f14e605a0d%26displaylang%3den

2. Update patch ให้เรียบร้อย

3. ใช้โปรแกรม Antivirus ESET NOD32 2.7.xxx รับรองถอดออกแน่นอนครับ สามารถโหลดได้จาก http://www.icafezone.net/forums/showpost.php?p=48396&postcount=1

ทั้งหมดหลังจากติดตั้งเสร็จเรียบร้อยขอให้ Scan ใน Safemode ครับ

ขอให้โชคดี

แต่ละคำตอบ สุดๆ เลย

ขอบคุณมากครับ คือว่า มันไม่ได้เป็นที่เคื่องปม
แต่มันเป็นที่เครื่อง User อื่น ที่ผมดูแลอยู่อ่ะ

ขอบคุณพี่กิจมากครับ
พี่กิจ

เดี่ยวเอา ไปลองก่อนครับ

แต่ก่อนเคยทำงานออฟฟิต
เพื่อนร่วมงานก็เคยเป็นอาการนี้ คือเมล์เด้งออกไปเอง
เมล์ส่งไปให้บริษัทแม่ที่ฮ่องกง
เมล์นั้นก็คือ !!!
เมล์พระเอากะหมาอะพี่น้อง คงเคยเห็นกันบ้าง
สรุปให้ออกเลยครับ บริษัทแม่แจ้งกลับมาที่ไทยว่าได้รับเมล์พระเอากะหมา
ขำและสงสารมันสุดๆ:eeek:
ซวยสุด ๆ แต่แม่งไม่น่ากับถึงให้ออกเลยนะ
น่าสงสารอ่ะ

นั้น ดิ
..................................

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม