Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ไฟหลังติดสว่างทั้งแผง ทั้งที่ปิดสวิทช์หมดแล้วครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31883
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31883

Ake-Jr.
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
26 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ คือว่ารถผม A31 24V เดิมๆนะครับ
เนื่องจากไฟหลังทั้งแผงรวมไฟเบรคหางหลัง มันติดสว่างค้างอยู่อย่างนั้น
ทั้งๆที่ปิดสวิทช์ดับเครื่องไปแล้วอ่ะครับ ไฟหน้าก็ดับปรกติครับ เป็นเฉพาะด้านหลัง :verwirrt:
โชคดีที่มีคนรู้จักไปเห็นเข้า เลยมาบอกว่าทำไมไม่ดับไฟรถ ผมจอดรถทิ้งไว้ไม่ได้ใช้2วันได้
เลยรีบไปดูแล้วลองสตาร์ทเครื่องก่อนเลย แบตจะหมดอยู่แล้วดีว่ามีฮึดติดแฮะ
ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี ก็เลยแก้ไขโดยการถอดปลั๊กไฟแผงหลังออกก่อน ร้อนจี๋เลยครับ :sweat:

อยากทราบว่ารถผมมันเป็นอะไรครับเนี่ย :cry: ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :burn:

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"][/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]
[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] สวิทย์ที่ขาเบรคเสียและคงค้างอ่ะครับ ลองก้มไปดูก่อนครับ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

[/TD][/TR][/TBODY]

เดี๋ยวผมไปลองเช็คดูก่อนนะครับ รวดเร็วมากๆถามปั๊บ..ตอบปุ๊บเลยอ่า :burn:
ขอบคุณคุณอามากๆครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งอีกทีนะครับ :burn:

ตรงขาเบรคมันจะมียางค้ำอยู่อ่ะครับ มันอาจจะขาดทำให้ไฟเบรคติดตลอด ของผมก็เคยเป็นครับ ตอนนี้เอาน๊อตใส่ไปแทนไม่ต้องกลัวขาดแล้ว

งานเข้าแล้วครับ เป็นจุดเกิดเหตุที่ยางค้ำรองสวิทช์ขาเบรคจริงๆด้วยอ่ะครับ :sweat:

มันแตกกระจุยหล่นลงมาที่พื้นเลย เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยจัดการดัดแปลงเอาน๊อตใส่แทนมั่งนะครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ แล้วจะมารายงานผลต่อไปครับ ขอบคุณครับ :burn:

ยินดีที่เจอต้นเหตุครับ เป็นทุกคันเลยอีแบบนี้อ่ะ

ป็นเหมือนกันเลยครับ ของผมก็แตก ดีที่เจอตอนขับอยู่
เอากิ๊ปล็อกแผงประตูมาใส่แทน พอดีเลยครับ

งานเข้าแล้วครับ เป็นจุดเกิดเหตุที่ยางค้ำรองสวิทช์ขาเบรคจริงๆด้วยอ่ะครับ :sweat:

มันแตกกระจุยหล่นลงมาที่พื้นเลย เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยจัดการดัดแปลงเอาน๊อตใส่แทนมั่งนะครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ แล้วจะมารายงานผลต่อไปครับ ขอบคุณครับ :burn:

ถ้าไม่อยากแปลง ซื้อยางใหม่ที่ร้านอะไหล่ ก็มีขายครับ ตัวละไม่กี่บาด

ป็นเหมือนกันเลยครับ ของผมก็แตก ดีที่เจอตอนขับอยู่
เอากิ๊ปล็อกแผงประตูมาใส่แทน พอดีเลยครับ

..ไม่รู้ว่าใช้ได้นะเนี่ยครับ มีอยู่ตั้งหลายตัวไม่ทันคิดเลยอ่ะครับ มัวแต่หาน๊อตใส่แทนไปแล้ว :embarrassed:

ถ้าไม่อยากแปลง ซื้อยางใหม่ที่ร้านอะไหล่ ก็มีขายครับ ตัวละไม่กี่บาด

ขอบคุณครับ..เดี๋ยวค่อยไปเดินหา ตอนนี้ก็ใช้ประทังไปก่อนล่ะครับ :go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม