>>> ไม่รู้เป็นไร ช่วงนี้ เบรคเสียงดังกวนใจจริง ๆ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนรถติด ๆ แล้วเครื่องเริ่มร้อน

รถขยับ จึ้ก ๆ ๆ วิ่ง ๆ หยุด ๆ

เบรคดังมากกกก

ดังจี๊ดดดดดดด เวลาเหยียบเบรค พอรถหยุด เสียงก็หาย ตอนเครื่องเย็น ไม่เป็นแฮะ

เหมือนเสียงสิบล้อเบรคอะ

เพิ่งมาสังเกตไม่รู้เป็นตั้งแต่เมื่อไหร่

เพราะอะไร

พี่นองเซฟไทย ใครรู้มั่งคั๊บ

น่าจะสาเหตุง่าย ๆ นะ

ไม่อยากเสียตังค์อะ

ขอให้เสียงมันเกิดจากอะไรนิด ๆหน่อย ๆ เหอะ

ลองดูผ้าเบรคดูคับ น่าจะเป็นจากตรงนั้น

ขับหน้าผ้าเบรคเจียจาน ใหม่น่าจะหายนะ

ขัดหน้าผ้าเบรค ครับ ขออภัย..

ตอนรถติด ๆ แล้วเครื่องเริ่มร้อน

รถขยับ จึ้ก ๆ ๆ วิ่ง ๆ หยุด ๆ

เบรคดังมากกกก

ดังจี๊ดดดดดดด เวลาเหยียบเบรค พอรถหยุด เสียงก็หาย ตอนเครื่องเย็น ไม่เป็นแฮะ

เหมือนเสียงสิบล้อเบรคอะ

เพิ่งมาสังเกตไม่รู้เป็นตั้งแต่เมื่อไหร่

เพราะอะไร

พี่นองเซฟไทย ใครรู้มั่งคั๊บ

น่าจะสาเหตุง่าย ๆ นะ

ไม่อยากเสียตังค์อะ

ขอให้เสียงมันเกิดจากอะไรนิด ๆหน่อย ๆ เหอะ

ของผมก็ดังคับ ดังตามผ้าเบรค ผ้าห่วยๆดังดีจัง แต่ดังแค่ตอน ABS ทำงานนะ ถ้าปิด ABS ไม่ดัง :confused:

:spiderman: ของผมขนาดใช้ของ Bendix เจียจานแล้ว ก็ยังดังอยู่เลยครับ

ตอนเปลี่ยนมาใหม่ๆก็ดัง เจียจานแล้วหาย แต่ตอนนี้กลับมาดังอีกแล้ว:cry: :cry:

เปิดเพลงดังๆน่าจะหายนะต้น

เปิดเพลงดังๆน่าจะหายนะต้น
5555555 เป็นเหมือนกัน ใช้ของแพงก็ยิ่งดัง สงสัยต้องเปลี่ยนเครื่องเสียงชุดใหญ่อิอิ

ขอบคุณทุก ๆ คนค๊าบ

สงสัยจะต้องทนต่อไปแน่ ๆ

ขัดผ้าก่อนมะ ผมว่า เศษผ้าเบรคมันอาจจะไปอัด ตรงร่องคายเศษอยู่ก็ได้ และก็ จานมันเริ่มมีรอยรึยัง แต่ ผมว่า ถ้าผ้ายังเยอะ ผ้าเบรคนี่ล่ะ น่าจะหาย

ทำไปก็เท่านั้น ลบคมผ้าเบรค แป๊บเดียวก็ดัง

8 ใน 10 คันจะดัง

ลองใส่พวกจาน brembo จาน benz ซิ

เงียบสนิท

เพราะอะไรเหรอ

จาน sky มันทนร้อนได้ไม่ค่อยมาก ผ้าเบรคทนร้อนได้ดี แต่จานหน่ะมันทนไม่ได้ เคยคิดมั่งป่าว

เจาะรู เซาะร่องพอช่วยได้ระดับนึง แต่เจาะดีๆนะ ไม่งั้นมีเฮ

ทำไปก็เท่านั้น ลบคมผ้าเบรค แป๊บเดียวก็ดัง

8 ใน 10 คันจะดัง

ลองใส่พวกจาน brembo จาน benz ซิ

เงียบสนิท

เพราะอะไรเหรอ

จาน sky มันทนร้อนได้ไม่ค่อยมาก ผ้าเบรคทนร้อนได้ดี แต่จานหน่ะมันทนไม่ได้ เคยคิดมั่งป่าว

เจาะรู เซาะร่องพอช่วยได้ระดับนึง แต่เจาะดีๆนะ ไม่งั้นมีเฮ

อยากทำอะพี่แม๊กซ์

แต่กลัวฝุ่นผ้าเบรคเลอะแมคอะ

ตอนนี้ ทำใจแล้วคั๊บ

ช่างมัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม