เพลาขับครับ ๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31713
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31713

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมไปซ่อมเพลาขับมาครับ ตอนแรกช่างเขาถอดออกไปหมดเลย เขาบอกว่าไปกลึงใหม่ครับ
พอตอนกลับมาเขาบอกว่าเปลี่ยนแป็บอันหลังไปเพราะของเดิมมันคด และก็หิ้วของเดิมกลับมาด้วย เขาคิดค่ากลึงและแป็บ 1200 บาท พอใส่ไปรถมันสั่นทั้งคัน ต้องถอดออกมาดูเขาบอกว่าลูกยางที่อญุ่ตรงกลาง(เขาเยกไรผมไม่ทราบ)มันนิ่มไปแต่ดูแล้วมันโดนเบียดจนเบี้ยว
เลยไปซื้อมาใหม่ 500 บาท ใส่ไปค่อยยังชั่ว วิ่ง60-80ไม่เป็นไรแต่พอ90-100 มันก็สั่นอีกแต่น้อยกว่าเดิมหน่อย แต่มันก็รองจนรำคานขับได้แค่60-70 รบกวนเพื่อนๆที่มีประสพการชวยแนะนำหน่อยคับ
ยศคับ 0852782929

อย่าซ่อมเลยครับ ซื้อเพลาเชียงกง ใส่ไปเลย จบกว่า ตกลงเพลาขับริเพลากลาง

เพลาที่มันอยู่ใต้ท้องรถ มาจนถึงเฟืองท้ายอะเก้ง ที่มันมีสองท่อนอะ เพลากลางปะ

เพลาที่มันอยู่ใต้ท้องรถ มาจนถึงเฟืองท้ายอะเก้ง ที่มันมีสองท่อนอะ เพลากลางปะ
เพลากลางครับ

ถ้าเพลากลาง ทำมาใหม่ ต้องถ่วงครับ ส่งโรงกลึง เงากลกาล เค้าถ่วงได้

แต่ถ้าทำดีๆ ก็ไม่สั่นนะ

เพลากลางทั้งเส้นของ 20 โบ พึ่งไปถามมาคับเมื่อวานเอง เส้นล่ะ 2000 ราคานี้มีตุ๊กตาติดไปด้วยนะ :rolleyes:

ของผม 1เจโบออโต้ คับ ก็ที่เขาเอาไปกลึงมาและก็เปลี่ยนแป็บมาด้วยอะแหละ และไอ้ตุ๊กตาเพลากลางเนี่ยมันซื้อตามร้านมาเปลี่ยนเลยได้มะ เพราะมันเพ่งเปลี่ยนมามัน
ก็สั่นนนนนนนจนใส้คลอมและเนี่ย

ของผม 1เจโบออโต้ คับ ก็ที่เขาเอาไปกลึงมาและก็เปลี่ยนแป็บมาด้วยอะแหละ และไอ้ตุ๊กตาเพลากลางเนี่ยมันซื้อตามร้านมาเปลี่ยนเลยได้มะ เพราะมันเพ่งเปลี่ยนมามัน
ก็สั่นนนนนนนจนใส้คลอมและเนี่ย

ของเทียม 450 คับ ของแท้เก่าญี่ปุ่น 700 ผมซื้อของเทียมใส่ กปกติดีนะคับ

แต่เค้าว่าถ้าพวกชอบออกตัวแรงๆ มันไม่ทน :brick:

อืมขอบคุณทุกคนเลย สรุปนะ ก็ทำอย่างที่แนะนำหมดหละ แต่มันไม่หายยังไม่รู้จาเอาไปทำไหนต่อ หรือจาไปเปลี่ยนท่ไหนใครพอมีหนทางแนะมามอีกละกัน ยังไงก็รออยู่อะคับ
ยศ ขอบคุณคับ

จิงๆนะตั้งใจจาไปบางแสนด้วยอะแต่มันไม่หายเสียดายจิงๆ นานๆจาได้ไปพบเพื่อนต่างจังหวัดแบบเป็นทางการซะหน่อย อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม