ต้องการถอดตู้แอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tong123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tong123

Member
Register
เข้าร่วม
27 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยแนะนำวิธีการถอดตู้แอร์ด้วยครับพอดีจะล้างคอยล์เย็นของตู้แอร์นะครับ
อยากทำเองครับแต่ดูแล้วไม่รู้จะถอดตรงไหนครับถ้ามีรูปประกอบจะขอบคุณมากเลยครับ

บอกตรงๆ นะครับว่ายุ่งยากมากๆ เคยถอดออกมาเปลี่ยนตู้แอร์ งั้นเอาคร่าวๆ ละกันครับ

1. เตรียมเครื่องมือ ไขควงแฉก ,ประแจ #10
2. ถอดน๊อตใต้เกะเพื่อเอาเกะออก
3. ถอดแผงข้างเกะ
4. ถอดโบเวอร์ น๊อด 3ตัว (ไอ้ตรงนี้แหละของผมหนูมันเอากระดูกเข้าไปกองเล่น)
5. ถอดน๊อต #10 พวกขายึดใต้ตู้แอร์ มีประมาณ3-4 ตัวมั้ง
6. ถ้าเอาออกมาล้างข้างนอกต้องถอต สายน้ำยาแอร์ที่ผนั้งห้องเครื่อง ไม่แน่ใจว่า เบอร์ ? ตัวใหญ่ผมใช้ประแจเลื่อน ตัวเล็ก เบอร์ 19หรือ ? เนียแหละ
7. เริ่มแยกชิ้นตู้แอร์ออก โดยเอาตู้โบเวอร์ออกมาก่อน แล้วตามด้วยตู้แอร์จะออกยากนิดนึง
8. พอออกมาแล้วก็เริ่มแยกชิ้นส่วนเลยครับล้างให้หมด แต่อย่าให้โผลบวัดอุณหภูมิเปียกน้ำต้องเอาออก เดียวคอมแอร์ไม่ตัดแล้วจะยุ่งอีกรอบ แบบผม ไม่ตัดเลยปล่อยมันเลย

*** ถ้าถอดตู้ออกมาแล้วต้องไปเติมน้ำยาใหม่+wax เคลือบอีกทีตรงนี้ผมโดนไป 500
นี่ยังไม่ละเอียดนะครับ ลองถอตดูแล้วจะเห็นเองว่าต้องถอด ? บ้าง เพราะผมไม่มีรูป
ชั่วโมงนั้นไม่มีอารมณ์ถ่าย ทั้งมือเปื้อน ทั้งเหม็นขี้หนู:tongue:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม