>>> เปลี่ยนโช๊คใหม่ ทำไมรถสูงขึ้นง่ะ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ เดิมที รถผมใส่โช๊คที่ปรับหนืด 8 ระดับ

ปกติ จะปรับ ระดับ 8 ให้แข็งสุด ซุ้มล้อจะได้ไม่ขูดกับยาง เวลาคนนั่งเต็มเวลายุบตัว

ตอนเปลี่ยนใส่โช๊คชุดนี้ ก็เปลี่ยนสปริงเป็นของฮอนด้าแอคคอร์ด เพราะมันจะสูงกว่า

ถ้าไม่เปลี่ยน แล้วใส่สปริงเดิมกับโช๊คชุดนี้ ก็ใส่ได้ แต่นั่งแค่ 2 คน เวลายุบ ก็ขูด ฟ๊าด ๆ แล้ว

เลยเปลี่ยนมาใส่สปริงนี้ ประทับใจ ความสูงจากขอบยางถึงซุ้มล้อ ประมาณ 3 เซนต์

ก็ใช้มานาน เกือบ ๆ ปี ไม่มีอะไร ประทับใจ

แต่เมื่อเดือนที่แล้วตกหลุม โช๊ครั่ว

ซื้อโช๊คใหม่มา Gab ทั้งชุด

เปลี่ยนแต่โช๊ค ไม่ได้เปลี่ยนสปริง

แต่พอใส่เสร็จ รถสูงขึ้นกว่าเดิม 3 นิ้วได้อ่ะ ทั้งซุ้มหน้า ซุ้มหลัง แต่ซุ้มหน้า ไม่ค่อยสูงเท่าไหร่

คนนั่งสิบคน ยังไม่ขูดซุ้มล้อเลยมั๊ง ขนาดปรับความนหนืด ระดับ 2 เองนะ

ทำไงดี แล้วมันเป็นอย่างนี้ได้ไงอะ สปริงก็อันเดิม

ทำไงให้เตี้ยเหมือนเดิม

พี่น้องคนไหน เคยมีประสปการณ์ แนะนำด้วยคั๊บ

ขอบคุณคั๊บ

คนแซวว่า หนีน้ำท่วมกันหมด

สูงกว่าวีออสเดิม ๆ อีกตอนนี้

ช่วยแนะนำทีคร๊าบบบ

ลองวัดความยาวจากฐานล่างของสปริงกับหูโช๊คดูว่าระหว่างโช๊คใหม่กับเก่าต่างกันเท่าไหร่

GAB ตัวไหนอ่ะคับ สไลด์กระบอกได้ป่ะ สปริงขดใหญ่หรือเล็ก

แต่ที่ผมคุ้นๆขดใหญ่แบบของเดิมติดรถใช่ป่ะ

ถ้าแบบนั้น เอาง่ายสุด ตัดสปริง แต่ค่า k เปลี่ยนแน่นอน

อีกแบบก็ ไปใส่สตรัท เพื่อเลื่อนความสูงต่ำได้ แต่เวลาเลื่อนค่า k ก็เปลี่ยนนะ แต่น้อยกว่าแบบแรก

อีกอย่างก็เปลี่ยนสปริงคับพี่ :biggrin:

ไม่แปลก

1 ชุดนี้สภาพดีกว่า แก๊ซ เยอะ ทำให้สูง ชุดเก่าแก๊ซหน่อย

2 ชุดนี้เป็น A31 หน่ะสิ มันเลยสูง ถ้าเป็น 13 ก็จะเตี้ยแป๊กแบบเมื่อก่อนไง

gab มี 3 แบบที่ใส่กับเซฟได้

สูง กลางๆ เตี้ยมาก(แกนสั้นๆ)

GAB มันดีจิง ๆ

ไม่แปลก

1 ชุดนี้สภาพดีกว่า แก๊ซ เยอะ ทำให้สูง ชุดเก่าแก๊ซหน่อย

2 ชุดนี้เป็น A31 หน่ะสิ มันเลยสูง ถ้าเป็น 13 ก็จะเตี้ยแป๊กแบบเมื่อก่อนไง

gab มี 3 แบบที่ใส่กับเซฟได้

สูง กลางๆ เตี้ยมาก(แกนสั้นๆ)

แล้วถ้าต้น เปลี่ยนสปริง แอคคอร์ด เป็นสปริง เซฟเดิม ๆ

มันจาเตี้ยลงป่าวอะพี่แม๊กซ์ :smile:

ไม่ต้องคิดมากจัดมาทางนี้เท่าไหร่ว่าไป อิอิ:biggrin:

ถ้าอยากได้เตี้ยๆกำลังดี แบบนี้พอไหวไหม จะแลก จะซื้อ หรือ ขายว่ามาได้
เป็นของ KONI ปรับเกลียวขึ้นลงได้อีก สปริงApexi

เท่าไรอ่าคับพี่ :rolleyes::rolleyes:

แล้วถ้าต้น เปลี่ยนสปริง แอคคอร์ด เป็นสปริง เซฟเดิม ๆ

มันจาเตี้ยลงป่าวอะพี่แม๊กซ์ :smile:

มา นั้นเอา สปิงแอคคอร์ด มาแลกกันมั้ย หรือยังไง จะจำหน่ายก็ว่ามาเลย:confused:

มา นั้นเอา สปิงแอคคอร์ด มาแลกกันมั้ย หรือยังไง จะจำหน่ายก็ว่ามาเลย:confused:

ของพี่บอล สปริงเดิม ๆ เลยปะ

แล้วพี่อยากได้ สปริงแอคคอร์ดไปทำไมอะ

พี่อยากสูง ๆ เหรอ?

คับต้น.......สปิงเดิมๆเลย
ที่อยากได้สปริงแอคคอร์ดอ่ะ
เพราะผมคิดว่าล้อผม18ไงกลัว
ใส่โช็คคู่นั้นไปแล้วมันจะติดหรือป่าวอ่ะ
(ที่ซื้อต้นไปอ่ะ)ถ้าจะแลก รอก่อนได้มั้ย
ตอนนี้รถ ผมอยู่ในอู่อ่ะ(มิดมา)หรือโทร
0837088753 ได้เลยอยากรู้เหมือนกันเนี่ย
:sexy_girl:

ใส่โช็คคู่นั้นไปแล้วมันจะติดหรือป่าวอ่ะ
(ที่ซื้อต้นไปอ่ะ)ถ้าจะแลก รอก่อนได้มั้ย
ตอนนี้รถ ผมอยู่ในอู่อ่ะ(มิดมา)หรือโทร
0837088753 ได้เลยอยากรู้เหมือนกันเนี่ย:sexy_girl:

อย่าไปกลัว ยิ่งเตี้ยยิ่งเกาะ ยิ่งโด่งยิ่งเหวอ

0837088753 ได้เลยอยากรู้เหมือนกันเนี่ย:sexy_girl:

โอเคพี่

เด๋วโทรไปละกัน

อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม