Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

รอบเครื่องตกบ่อย บางทีเครื่องดับ ช่วยด้วยค๊าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเพิ่งได้รถมาไม่นานคับ
เป็นเครื่อง rb 20 bo เกียร์auto

ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ:
1.ขับๆอยู่รอบเครื่องจะตก
2.บางครั้งเวลาถอยหน้าถอยหลังเครื่องจะดับ
3.มีความรู้สึกว่าดูดน้ำมันเยอะมาก หรือมันควรต้องเป็นงั้นอยู่แล้วไม่รุ
(ขับจากราม24ไปมอลบางกะปีแล้วขับกลับราม24 แล้วขับไปseaconcแล้วขับกลับ...โดนไป300)

อาทิตย์ก่อนเอาไปเปี่ยน หัวเทียน แอร์โฟลว์ กับ ปั้มติ๊กมาแล้วคับ
ตอนที่เพิ่งเปี่ยนมาก็ขับดีคับ แต่อยู่ดีๆก็มีปังหาอย่างที่ว่าเกิดขึ้นคับ
(ซึ่งเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นก่อนจะเอาไปซ่อมคับ)

พี่ๆ เพื่อนๆ มีคำแนะนำอะไรดีๆบ้างคับ ช่วยผมด้วย
ขอบคุณครับ

มันรวมแล้วกีกิโลอ่ะครับ
ขับจากราม24ไปมอลบางกะปีแล้วขับกลับราม24 แล้วขับไปseaconcแล้วขับกลับ...โดนไป300

ผมก็ไม่แน่ใจคับว่ากี่กิโล
แต่ผมว่ามันไม่น่าถึง300อะคับ

เมื่อก่อนเคยขับโคโลราโด้ไปสมุทรสาครยัง300อะคับ
(ตอนนั้นน้ำมันแพงกว่านี้อีกคับ)

เคยเจอครับอาการนี้
ตอนที่เครื่องจะดับเนี่ยลองปิดแอร์ดูครับว่าอาการดีขี้นมั้ย
ถ้าดีขึ้นอาจเป็นที่ไดชาตร์ก้อด้ายนะครับ ไดชาตร์อาจเสื่อมสภาพแล้วก้อด้ายครับ
รอผู้อื่นมาตอบ เพื่อความแน่ใจ

ลองเช็ควายริ่งสายดูครับ บางที่วายไม่ครบ

ลองดูแบ็ตด้วยก้ดีครับของผมเคยเป็นแบบนี้ปรากฎว่าแบ็ตไม่เก็บไฟเปลี่ยนลูกใหม่หายเลย :smile:

ข้อ1-2 ลองขับแบบปิดแอร์ดูยังครับ ถ้าปิดแล้วไม่เปนให้ลองเช็คตัวตั้งรอบ คับ แต่ถ้าไม่ใช่ตัวนี้ ใช้ช่างลองเช็คสายไฟที่เข้าตัวปีกผีเสื้อครับ ถ้าไม่หาย ต่อไปลองหากล่องมาลองเปลี่ยนดูครับ
ข้อ 3. ให้ลองเช็คหัวฉีดรั่วหรือป่าวคับมีกลิ่นน้ำมันเบนซิลป่าวตอนติดเครื่อง

ยังแก้ไม่หายซะทีคับ จอดอยู่เฉยๆรถก็ดับ
วันก่อนขับอยู่ดีๆเครื่องก็ดับคับ(เหยีบยอยู่ซัก50-60)เลยคิดว่าไม่น่าใช่แบตกะไดชาท
วาล์วลิ้นปีกผีเสื้อล้างแล้ว
sensorลิ้นปีกผีเสื้อล้างแล้ว
เปี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบา(aac valve)แล้ว
เปี่ยนปั้มติ๊กแล้ว
เปี่ยนair flowแล้ว

งงคับ ใครก็ได้ช่วยผมทีค๊าบ
ว่าแต่มีใครรู้มั้ยคับว่า ซีคอยล์คืออะไร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม