มาทำความรู้จักประวัติของ ประธานฯ กันเถอะ...คิคิคิ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31009
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31009

สาวกรากหญ้า
Moderator
Register
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:eeek: ผมเกิดที่ จังหวัด ระยอง
ถนนริมน้ำ เชิงสพานเปี่ยมพงศานต์ อ.เมือง

มีพี่น้อง ท้องเดียวกัน 3 คน ผมเป็นคนกลาง มีพี่สาว และน้องสาว
ร่วมอุทร เดียวกัน
บิดา - มารดา ปัจจุบัน ข้าราชการบำนาญ (ตอนนี้ท่องเที่ยวไปทั่ว)

ผมเข้าอนุบาลที่ รร.ปราโมชวิทยาทาน
ผมเข้าประถมที่ รร.สาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
ผมต่อมัธยมที่ รร.สาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
ผมต่อสายวิชาชีพที่ รร.อาชีวสายลม (รุ่นกระทรวงสั่งยุบ)
- โทษฐาน นักเลงในเครื่องแบบ อาชญากรบนรถ ขสมก.
ผมมาศึกษาต่อ ม.สุโขทัยธรรมาธิราช (นิติศาสตร์)
ผมโอนหน่วยกิตมาต่อที่ ม.รามคำแหง (นิติศาสตร์)

2526 ทำงานที่ ม.ทิพวรรณ ต.หนามแดง จ.สมุทรปราการ
2528 ทำงานที่ บ.นารายณ์ พร็อบเพอตี้
เป็นโรงงานในเครือ เกี่ยวกับยางรีเคลม
2530 ออกมาลงขันกับเพื่อน ขายเครื่องกรองน้ำ ไข่ไก่ ผลไม้
2531 เจ๊งครับ ขาดทุนย่อยยับ เอาเงินทุน กำไร ไปกิน ดื่ม เที่ยว
2532 ทำงาน หจก.นก-แอน สตูดิโอ ม.สวนสยาม
2533 ทำงานร่วม บ.นิธิทัศน์ โปรโมชั่น ออกเดินสายคอนเสิร์ท
พี่ดอน สอนระเบียบ,ก้อย พรพิมล,นิค นิรนาม,อ๊อด โอภาส
2535 เบื่อทางโลก ลาสิกขา ณ วัดบวรนิเวศวรวิหาร บางลำภู
2537 ตามถวายการรับใช้ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก
- หัวหน้าจุดอาสาสมัครหน่วยแพทย์กู้ชีวิต จุด 28-00 พระนั่งเกล้าฯ
2539 มูลนิธิราชประชานุเคราะห์ ในพระบรมราชูปถัมภ์
2540 กองงานส่วนพระองค์ พระราชวังดุสิต
2541 โครงการแก้มลิง(หนองใหญ่) จ.ชุมพร
2542 โครงการฝนหลวงพิเศษ นครสวรรค์ (ภัยแล้ง)
- อีกหลายโครงการ จำไม่ไหวแว๊ววววว.....
จวบจนปัจจุบัน:biggrin:

ว่ากันว่า คนแก่มักชอบพูดถึงอดีตครับ

เอิ้กส์ๆๆๆ

ป.ล. ไม่ต้องมาอยากรู้ประวัติผมนะ ผมเป็นโจรมาก่อนครับ โจรปล้นใจ อิอิอิ

ทำงานฉีกแนวดีเนอะคนเนี้ย ว่าแต่ตอนนี้อยู่คาเฟ่ไหนเนี่ย

ว่ากันว่า คนแก่มักชอบพูดถึงอดีตครับ

เอิ้กส์ๆๆๆ

ป.ล. ไม่ต้องมาอยากรู้ประวัติผมนะ ผมเป็นโจรมาก่อนครับ โจรปล้นใจ อิอิอิ

อะ อ่ะ ไอ้ ชิ๊บ อ๋ายยยยยย......:sexy_girl:

ภาพนี้ถ่ายกับ น้าป้อม(มือเบส) วงกะท้อน :redface:

ไฟล์แนบ

28.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,114
ทำไมคนเสื้อลายในรูปทางขวา กับคนใส่เสื้อดำในรูปทางซ้าย มันต่างกันจังเลยอ่ะ

โว๊ยแต่งตัวโคตรวัยรุ่นเลยโว๊ยพี่ผม แต่รุ่นไหนเนี่ย แต่ตัวสุดยอด ดูจากเสื้อผ้าหน้าผมน่าจะย้อนลงไปสักตอนผม10ชวบ ก็20ปีมาแล้วมั๊งเนี่ย แม่เจ้า อย่างไอ้เมยืบอกคนที่ยืนข้างน้องแป๋มกะคนที่ยืนข้างมือเบสนี่คนละคนกันแน่นอนผมว่า

ไฟล์แนบ

28.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 318
ประวัติท่านประธานยังมีอีกยาวครับ

ว่าจะเหลาให้แหล่ม แต่ก็ยังเกรงจะเสียภาพพจน์

เอิ้กส์ๆๆๆๆๆ

ประวัติท่านประธานยังมีอีกยาวครับ

ว่าจะเหลาให้แหล่ม แต่ก็ยังเกรงจะเสียภาพพจน์

เอิ้กส์ๆๆๆๆๆ
ช่ายแร้วกั๊บ..น้าโตพูดถูก.. ยาวมั่กมาก

..นี่ยังไม่นับตำแหน่งผู้ตรวจการสถานบันเทิงอีกนะเนี่ย..!!!....

..อิอิ...:wink: :biggrin:

อะน้าสายลมเหอร ผม ด.พ.ก รุ่นปิดสายลมอะ ไม่น่าเชื่อเลย แต่เอ้ ..ไม่มีครอบครัวเหรอไม่เห็นบอกเลย ปิดทำไม

อะน้าสายลมเหอร ผม ด.พ.ก รุ่นปิดสายลมอะ ไม่น่าเชื่อเลย แต่เอ้ ..ไม่มีครอบครัวเหรอไม่เห็นบอกเลย ปิดทำไม

:biggrin: โว๊ยยย.....เจอโจทย์ แล้ว ที่มาปิดโรงเรียนพ๊มมม....เด๋วเจอกันเอาไปซั๊กป๊าบ นะฮี่ฮี่ฮี่
ครอบครัวอ่ะมี อย่างที่ไอ้หัวเหม่ง ข้างบนมันบอกอ่ะ เรื่องมันยาว เหลาแล้วมันจาแหลม คิคิคิ

ให้ดุรูป ลูกสาวพ๊ม ไปพลางๆก่อนนะ ฮ่าฮ่าฮ่า...

ไฟล์แนบ

40.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 260
ประวัติปี 2533 น่าสนนะครับ เกือบได้เป็นศิลปินเดี่ยวแล้วไหม๊ละ :biggrin:

ป๋า... ไม่บอกด้วยอะ ว่าปัจจุบันนี้ มีสาว ๆ ในสังกัดแล้วกี่คน 5555555+++

เอา แล้ววุ้ย น้ากานต์อริ เก่าป๋า เจอกันในมีตติ้ง คงไม่มีตีกัน นะ อิอิ:biggrin:

:tongue: ครอบครัวทั้งหมด ลูก - หลาน โอ๊ยยยย...
ยั้วเยี้ยกันไปโม๊ดดดด....
:byebye: ม๊ะเคยเปิดเผยที่ใดมาก่อนเลยนะเนี่ย คิคิคิ

:eeek: มี่ เอ๊ยยย....อยากรู้มั๊ย ว่าเมียพี่อ่ะ ยิงปืนแม่นขนาดไหน
ถามมนตรี มันดูเอาซิ ฮ่าฮ่าฮ่า......

ไฟล์แนบ

• Resize of jam010.jpg
    Resize of jam010.jpg
    47.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 173
:boss: มีช่วงประมาณปีไหนวะ ทำบริษัท ท่องเที่ยว กับเพื่อนๆ มีงานเข้าทุกวัน อกรถตู้ป้ายแดงมาน่ะ วิ่งไม่ได้หยุดเลยตลอดทั้งปี แสนกว่ากิโลได้มั๊ง ภายในปีเดียว....ช่วงนั้นสนุกมาก ได้ออกไปต่างจังหวัดหาลูกค้า ชอบมากเลยภาคเหนือเนี่ย อิอิอิ
อูยส์...สมัยก่อน เด็กสาวๆ ตามหมู่บ้านยังใสๆ ไม่ทันคนเหมือนสมัยนี้ที่การศึกษา เข้าไปถึงหมู่บ้านเกือบหมดแล้ว....

ไฟล์แนบ

79.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 176
    62.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 970
    47.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 173
:wink: ไอ่ เชี๊ยบ หายยยยย....พี่น้อง คร๊าบ ใครว่างช่วยพาไอ้หัวเหม่ง มันไปเก็บที่เถอะคร๊าบบบบ....
ที่โพสเอาไว้หน่ะ กรูกันลืม เพราะพักนี้มันอัลไซเมอร์ ชักปืนออกมายิง แล้วจำไม่ค่อยได้ ว่ายิงใครไปมั่ง ฮ่าฮ่าฮ่า..:biggrin: :biggrin: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม