รถมีอาการกินผ้าเบรคมาก ใช้ได้แค่ 5,000 กม. ผ้าเบรค+น้ำมันเบรค หมด เปลี่ยนมา 2 รอบแล้ว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ moo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

moo

Register
เข้าร่วม
21 ธ.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถมีอาการกินผ้าเบรคมาก ใช้ได้แค่ 5,000 กม. ผ้าเบรค+น้ำมันเบรค หมด เปลี่ยนมา 2 รอบแล้ว ครั้งแรกเกิดกลังจากเปลี่ยนยาง+ผ้าเบรคใหม่ วิ่งได้ 5,000 กม มีเสียงเอี๊ยดๆ กลับไปให้ช่างดูช่างบอก ผ้าเบรคหมด เปลี่ยนไปใหม่ครั้งนี้เปลี่ยนยางในกระบอกสูบลมเบรคด้วย วิ่งมาอีก 5,000กม. มีอาการเหมือนเดิมอีกแล้ว (เป็นเฉพาะที่ล้อหน้า 2 ล้อ) เกิดจากอะไรครับ แล้วต้องแก้ไขยังไง ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
รถ Cefiro A32 ปี 98 ครับ ระบบเบรคเป็น ABS

เบรคติดจนกินผ้ารึป่าวเนี่ย ขับยาวๆ แล้วหมั่นสังเกตุที่ล้อหน่อยนะครับ ว่า มีอาการควันหรือไอร้อนขึ้นจำนวนมากรึป่าว แต่โดนส่วนตัวผมว่าเบรคติดนะ

ส่วน abs ก็น่าคิดเหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม