ช่วยแนะนำน้ำยาล้างพวกคราบยางดำๆครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31678
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31678

JoSD CLeVeR
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ที่มันคล้ายๆขี้หมาน่ะ(ขี้หมาด้วยก็ด้วยแหละครับ)ที่อุดพวกขอบกระจกน่ะครับ มันเลอะพวกผ้าหลังคา เบาะที่เป็นชามัวร์น่ะครับ เอาแบบที่ไม่เหม็นมากก็ดีนะครับ น้ำมันก๊าด ใช้แล้วจะสลบ แล้วก็พวกละอองสีนี่ ใช้ไรเช็ดดีครับ(เน้นไม่เหม็นมากครับ)ขอบคุณครับ

ปรกติ การทำความสะอาด หลังจากทำสีรถ ก่อนส่งมอบให้ลูกค้า

เป็นหน้าที่ของอู่สีนะครับ โดยเฉพาะรถที่รื้อหมด เลาะมือช่างมั่ง เลอะซิลิโคน มั่ง อู่ต้องทำความสะอาดให้หมด ก่อนมอบรถ ไม่ใช่ให้เจ้าของมานั่งทำ

กลับไปหาอู่ที่ทำสีมาให้เค้าทำให้ รอยเค้าทำเลอะ ไม่ใช่เราทำเลอะ จริงไม๊

พวกยาขัดสีได้ป่าว

ปรกติ การทำความสะอาด หลังจากทำสีรถ ก่อนส่งมอบให้ลูกค้า

เป็นหน้าที่ของอู่สีนะครับ โดยเฉพาะรถที่รื้อหมด เลาะมือช่างมั่ง เลอะซิลิโคน มั่ง อู่ต้องทำความสะอาดให้หมด ก่อนมอบรถ ไม่ใช่ให้เจ้าของมานั่งทำ

กลับไปหาอู่ที่ทำสีมาให้เค้าทำให้ รอยเค้าทำเลอะ ไม่ใช่เราทำเลอะ จริงไม๊
ชั่วโมงนี้ ทำเองดีกว่าครับ บายใจ เล็กๆน้อยๆพูดบ่อยๆจะรำคาญกันป่าวๆ ก็อยากให้เนียนตาตามภาษาคนรักรถน่ะ ผมไม่ค่อยมีเวลาตามเรื่องรถก็งี้แหละครับ ได้แค่นี้ก็ดีแล้วพี่

พวกยาขัดสีได้ป่าว
เอ่อ ผมจะทำความสะอาดภายใน จะใช้ยาขัดสีทำไมครับเพ่:biggrin:

ส่งเข้าร้าน ซักเบาะครับ หรือไม่ก้ไปเดินตามห้าง ซื้อน้ำยาซักเบาะ มีขายแถวประดับยนต์

ถามพนักงานดูครับ ที่ผมใช้ที่ร้าน กระป๋องละ 500 กว่าบาทนี่แหละ ใช้ดี สงวนยี่ห้อเอาใว้บอกไม่ได้

ส่งเข้าร้าน ซักเบาะครับ หรือไม่ก้ไปเดินตามห้าง ซื้อน้ำยาซักเบาะ มีขายแถวประดับยนต์

ถามพนักงานดูครับ ที่ผมใช้ที่ร้าน กระป๋องละ 500 กว่าบาทนี่แหละ ใช้ดี สงวนยี่ห้อเอาใว้บอกไม่ได้
แหม กันเองยังมีกั๊กอีกนะ :mad:

ความรับผิดชอบมีได้เท่านี้ใช่มั้ย 55+
ถอดเองเลยเพื่อน...ล้วงๆมันเข้าไปขัดๆๆถูๆๆ

ความรับผิดชอบมีได้เท่านี้ใช่มั้ย 55+
ถอดเองเลยเพื่อน...ล้วงๆมันเข้าไปขัดๆๆถูๆๆ

อูย โดนใจหน้าหงายเงิบ 5555555555555

"ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว" คำนี้ผมไม่ใช้นะคับ
สำหรับผม มันต้องดีกว่าเก่า ไม่ก็ดีที่สุด ถ้าทำแล้วอะ

อูย โดนใจหน้าหงายเงิบ 5555555555555

"ได้แค่นี้ก็ดีแล้ว" คำนี้ผมไม่ใช้นะคับ
สำหรับผม มันต้องดีกว่าเก่า ไม่ก็ดีที่สุด ถ้าทำแล้วอะ
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ สรุปผมได้น้ำยาที่แหล่มจิงๆ :embarrassed:

น้ำยายี่ห้อไรอ่ะครับ บอกหน่อยจิครับ รถผมจะได้แหล่ม ๆ มั่ง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม