เสาวิทยุ a31 เป็นแบบไหนคัรบ ขอรูปที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Active member
Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เสาวิทยุ a31 เป็นแบบไหนคัรบ ขอรูปที

บ้างร้านเห็นขาไม่เหมือนกันครับ งง

ก็ดูขาให้ตรงกับของเดิมเรา นั้นแหละครับ A31 ถ้าไม่เหมือนอาจเป็นของรุ่นอื่น แต่ว่าไม่ว่าจะตรงหรือไม่ตรง ก็ต้องมาไล่สายใหม่ครับเปลี่ยนเอาขาเดิมเราใส่ได้ ของผมไปซื้อที่เซียงกง บางนาซอย7 บอกคนขายเลยเอาของ A31 เข้าก็จัดให้1000 +สวิตส์150 จับมาสลับขั่วปลั้กเดิมให้ตรงกับขั้วปลั้กใหม่(ลดครึ่ง) จะเหลือสายสีเทา (สายลดครึ่ง) เราก็เดินสายเส้นนี้ไปที่ปลั้กสวิตส์

ที่ปลั้กสวิตส์จะมี 2เส้น ดำเหลืองเอาไว้ที่เดิม แต่อีกเส้น จะเอาขั้วที่เหลือจากการสลับมาต่อแล้วเสียบเข้าที่ปลั้กเลยก็ได้ จะได้ไม่ต้องตัดสายไฟ ถ้า งง ถามได้ครับ

มีที่ไหนรับทำมั้งครับ

มีที่ไหนรับทำมั้งครับ

ร้านวิทยุทั่วไปก็ทำได้ครับ แต่เค้าอาจตัดต่อสายไฟเอาค่าทำต้องมี200 up+ ของผมทำเองไม่ต้องตัดสายไฟครับสลับขั้วเอา ดูตามกระทู้ DIY ก็ได้ครับ

เรียบร้อยแล้วครับขอบคุณครับ

ทำตามกระทู้ diy ได้เลย

เรียบร้อยแล้วครับขอบคุณครับ

ทำตามกระทู้ diy ได้เลย

ยินดีด้วยครับ ถ้าทำเองมันจะรู้สึกภูมิใจกว่าไปจ้างเค้าใช่มั้ยครัย อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม