• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปั๊มติ๊กหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไอ้ปั๊มติ๊กนี่คือแช่อยู่ในถังน้ำมันด้านหลังใช่ไหมครับและเราสามารถเอาของรถรุ่นอื่นมาใส่ได้ไหมครับเช่นของ j , rotary อะไรทำนองเนี่ยครับ

เห็นเค้าใส่กันนะครับ j เนี่ย มันต้องแปลงป่าวไม่รู้ รอผู้รู้มาตอบดีก่า แต่ผมเคยเอา j ไปใส่วอลโว่ยังได้เลย - -

เอา j มาใส่ ก็แค่ตัดต่อสายไฟ ไฟเข้าติ๊กมันก็ แค่ +/- ของโต้ต้ามันเป็นปลั๊กมา ก็เอามาต่อกับสายไฟนิสสัน

แล้วก็ใช้ แคเบิ้ลไทร์ หรือ ไม่ก็สายรัดสแตนเลส รัดติ๊กเอา

ปล. ระวังเรื่องความยาวของตีนเป็น ที่จะลงไม่ถึงก้นถัง วัดขนาดเดิม แล้วต่อท่อยางตรงกลางให้ติ๊กมันห้อยลงมาต่ำๆด้วย ติ๊ก j มันสั้นกว่า RB ถูกแรงพอประมาณ หาง่ายดี

ขออนุญาตเจ้าของ กท คับ ของผมเป็นปั๊มเจแล้วแต่ตัววัดความจุมันขาหักตอนนี้เกจ์มันไม่ขึ้นเลยต้อง เปลี่ยนยังไงอะคับหรือต้องหาทั้งฝาที่ปิดถังเลยอะคับ ขอบคุณคับ

ใช้ติ๊กสกายได้คับแรงเหลือๆๆเลยคับผมใช้ยุหรือหาพวกปั๊มแต่งก็ได้พวกnismoอ่ะแรงโหดๆน้ำมันเลี้ยงหัวฉีดแบบเหลือเฟือ
แปลงสายไฟเข้าเท่านั้น แล้วใช้ตัวรัดรัดปั๊มที่เปงสแตรนเลส ยุนานเลยคับ

ผมก็ใช้ของ RB ผมกว่าว่าเหลือๆ หรือจะเอาแรงอีกหน่อยก็ VG ซื้อมาแล้วเอาแต่ตัวปั๊ม มาต่อเข้ากับแร๊คเดิมขันน๊อต เคเบิลทาย หรือ เข็มขัดรัด จบครับ ที่สำคัญทางดูดต้องอยู่ล่างสุดของถังอย่างท่านบนว่าครับ

ปล. อะไรในท่อน่ะน้อง X น่ารักเชียว....สุดยอด พี่ยังเคยไม่แรงได้ขนาดนั้นเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม