รบกวนถามเรื่องใต้ท้องรถหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311011
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311011

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
3 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมกำลังหารถ Cefiro อยู่คับ แล้วได้ไปเจอรถอยู่คันนึง สภาพใช้ได้เลยคับ แต่รถค่อนข้างจะเตี้ยไปหน่อย ผมก้อเลยก้มไปดูใต้ท้องรถ เจอรอยบุบอยู่ตรงที่ (ผมไม่รู้ตรงนั้นเรียกคานหรือคัชซี) ที่มันจะมีฝั่งซ้ายและฝั่งขวา ที่มันจะอยู่ต่ำที่สุดในบรรดาใต้ท้อง ถ้าไม่นับท่ออ่ะคับ ผมอยากจะทราบว่ามันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคับ และสามารถแก้ไขให้กลับเป็นเหมือนเดิมได้หรือเปล่า ขอบคุณคับ

เป็นกันแทบจะทุกคันล่ะคั๊บ

มันเป็นแค่เหล็กแผ่น ๆ มั๊ง

เอาไว้กันเฉย ๆ

แซสซี ใต้ท้องที่มันบุบก็บุบตอนใช้แม่แรงยกรถอ่ะครับ ปกติ (แต่ถ้ามันงอเป็นกุ้งไม่ปกติ)

ธรรมดา บุบทุกคัน

บุบเหมือนกันครับ

แม่แรงยกก็ุยุบแล้ว

รถหนักตั้ง ตันครึ่งเนาะ ก็เปลี่ยนที่ไปตรงหูลากดิคับ กันมานยุบทะลุ ฮ่าๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม