Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

มีฟองอากาศออกจากฝาหม้อน้ำทำอย่างไรดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 240Z
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

240Z

Member
Register
เข้าร่วม
18 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาทเครื่องเห็นเป็นฟองเล็กๆจำนวนมากออกมาตรงฝาหม้อน้ำเล็กๆแบบฟองอากาศจากขวดน้ำโซดาหรือน้ำอัดลมน่ะครับ เห็นว่าความร้อนไม่ค่อยขึ้นแต่ กินน้ำที่หม้อน้ำเยอะมากครับ แทบจะต้องเติมทุกวัน แก้ไขยังไงดีครับ :confused: :confused: :confused:

ดูตอนเปิดฝาหม้อน้ำ ริว่าปิดฝาหม้อน้ำอยู่ ถ้าปิดอยู่แต่มีฟองออกมาก็เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ครับ

ตอนใช้งาน มีน้ำอยู่ที่ปลายท่อไอเสียด้วยป่าว ลองสังเกตุดู

ถ้าเติมน้ำทุกวันคงรั่วจุดใหนสักแห่ง ลองดูใต้eccs ด้วย

เปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาทเครื่องเห็นเป็นฟองเล็กๆจำนวนมากออกมาตรงฝาหม้อน้ำเล็กๆแบบฟองอากาศจากขวดน้ำโซดาหรือน้ำอัดลมน่ะครับ เห็นว่าความร้อนไม่ค่อยขึ้นแต่ กินน้ำที่หม้อน้ำเยอะมากครับ แทบจะต้องเติมทุกวัน แก้ไขยังไงดีครับ :confused: :confused: :confused:
เติมน้ำในหม้อน้ำให้เต็มติดเครื่องแล้วให้เอาขวดน้ำเปล่าขวดละเจ็ดแปดบาทเพราะปากขวดมันพอดีกะปากฝาหม้อน้ำ ใส่น้ำให้เกือบเต็มแล้วเอาไปตั้งเอาปากต่อปากเอาให้มิดที่สุด แล้วดูที่ขวดน้ำป่าวว่ามีฟองอากาศวิ่งผุดขึ้นมาป่าว ถ้ามีน่าจะเป็นที่ฝาหรือประเก็นฝาครับ แต่ว่าได้ใส่วาวล์น้ำหรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ใส่ให้ลองใส่แล้วทำวิธีนี้ดู รับรองชัวครับ
ปล..วิธีนี้สำหรับเช็คดูแล้วแน่ใจว่าอย่างอื่นไม่รั่วนะครับ ต้องรีบเช็คนะครับถ้าไม่แน่ใจไปที่ร้านก็ได้ครับ เพราะถ้าเปนที่ปะเก็นจะได้แก้ง่ายๆ ก่อนน้ำจะเข้าเครื่อง

• กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องปะเก็นฝานี่ พึ่งเปลี่ยนครับเพราะว่าพึ่งแตกไป ฝาก็ไม่โก่ง เช็คดูแล้วครับ แล้ว วาวน้ำคืออะไรครับ ฟองอากาศที่มีเป็นลักษณะคล้ายๆฟอง ของผงซักฟอกอ่ะครับ เล็กๆ แต่น้ำไม่ได้หมดทุกวันนะครับ ตกลงเป็นอะไรกันแน่ครับเอ่ย - -"

ม่อน้ำรั่วซึม.......ตรวจดูรึยัง

ถ้านำหาย แต่ไม่มีรอยน้ำรั่ว ผมก็ว่า ฝาสูบ หรือประเก็นนะ

ถ้าหม้อน้ำไม่รั่ว ก็ ตาน้ำรั่ว ท่อน้ำหลังเครื่องรั่ว ท่อไล่น้ำ อีกเยอะครับ เรื่องน้ำ

ใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำมารึป่าว แล้วเครื่องอืดไปรึป่าว มันเกิดหลังจากไปทำไรมา หรือว่าเพิ่งเปิดดูเลยเจอ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม