รบกวนหน่อยครับเกี่ยวกับปั๊มติ๊ก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนหน่อยครับเกี่ยวกับปั๊มติ๊ก รถผมตัว 24v RB20det ครับ
อยากถามว่าถ้าจะเปลี่ยนปั๊มติ๊มใหม่ต้องใช้เฉพาะรุ่นเดิมจะดีที่สุดรึป่าวครับ
หรือถ้าใช้ของรุ่นอื่นเช่นของRB25-26 ได้รึป่าวแล้วต้องดัดแปลงมั้ย

ใช้ของอะไรก็ได้ ที่เหมาะสม สำหรับเครื่องโบ ไม่จำเป็นที่จะต้องตรงรุ่นเครื่อง

ที่สำคัญ ขนาดจะต้องใส่ลงไปในถังได้โดยไม่ติดเยอะ แรงดันจะต้องมีให้เครื่องพอใช้

หรือกินได้จนอิ่ม ไม่ขาด ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นของนิสสัน แต่ถ้าได้มาก็ดี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม