กระจกข้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบวากระจกข้างของ cef มี่กี่รุ่น เต่ละรุ่นต่างกันอย่างไร ถ้ามีรูปประกอบด้วยก็ดีครับ

J1, J2, J3, Jd มั้งครับ เอ๊ะ หรือมี J4 ด้วย ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ของผม J1 แตนๆเลยอะ ถ้าคนรู้จริงคงต้องให้พี่ออย หรือพี่พงษ์ หรือท่านอื่นมาตอบนะ ถือว่าผมมาเกริ่นก่อนละกัน

มีรูปกันมั่งเปล่าอยากรู้เหมือนกัน

กระจก j1 เป็นกระจกธรรมดาใส่รถในบ้านเราออกมาจากโรงงานครับ
กระจกj2 เป็นกระจกที่มีไล่ฝ้าครับ อย่างเดียว
กระจก j3 เป้นกระจกปรับแสงครับต้องใช้ควบคู่กับกระจกปรับแสงตัวกลางในรถครับ
กระจก j4 อันนี้น่าจะเป็นกระจกสีฟ้าแต่คุณสมบัติไม่ทราบครับ
กระจก jd เป้นกระจกปรับแสงและมีไล่ฝ้าในตัวครับ
ปล. กระจกj2และกระจก jd ต้องมีสวิชปรับกระจกมองข้างที่มีสวิชไล่ฝ้าครับมีแค่นี้แหละมั๊งหรือมีแปลกกว่านี้ คงไม่มีแล้วนะ

มี J5 ด้วยนะ แต่คุณสมบัติเหมือน J2 แหละ
ส่วน J4 จะเป็นเลนส์นูนน จ๊ะ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับที่ให้ควาวรู้

มันมีตัวอักษรให้ดูตรงไหนของกระจกหรือป่าวครับ พอดีของผมแตกไปบานนึง ดูจากเลนส์มันเป็นสีออกฟ้าๆอ่ะคับ ไม่รู้ว่า J อะไร (มือใหม่ครับ)
ใครจะขายก็ขอเบอร์เลยแล้วกัน ต้องการข้างขวาครับ เลนส์อย่างเดียวก็ได้

กระจกธรรมดาครับ รหัสมีไม๊ถ้าเป็นกระจกในไทยไม่เคยเห็นรหัส
แต่ถ้ามาจากญี่ปุ่นจะมีรหัสบอกที่ข้างใต้ครับผม สติกเกอร์สีเงินตัวหนังสือดำ
ส่วนกระจกปกติก็j1ครับ

กระจกธรรมดาครับ รหัสมีไม๊ถ้าเป็นกระจกในไทยไม่เคยเห็นรหัส
แต่ถ้ามาจากญี่ปุ่นจะมีรหัสบอกที่ข้างใต้ครับผม สติกเกอร์สีเงินตัวหนังสือดำ
แสนรู้จังเลยคับ....

ฉลาดซะด้วย

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ไฟล์แนบ

45.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74
แบบ ไล่ป้านี้ มัน เจ อะไรครับ อิอิ:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม