อยากลองล้างไฟหน้า ดู ทำไงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ temteen
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

temteen

Register
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันมัว ๆ แล้วตามการใช้งาน มีวิธีให้มันแจ่ม ไหม นอกจาก การซื้อใหม่ครับ
เห็นเค้าว่า ล้างได้ วันนี้เลยลองถอด ออกมา แกะเหล็กหนีบ 4 ตัว ยังดึงไม่ออกเลยครับ ทำไง
ว่างๆจะได้ ทำ

อันนี้ทำเองนะครับ ใช้ทราย น้ำ แชมพู ใส่ลงไป เข่ยาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วล้างด้วยน้ำออกให้หมด เอาไปตากแดดให้แห้ง แล้วก็ตากลมที่ไม่มีแดด เสร็จครับ ปิ้ง

• กระทู้ ผู้เขียน
ครับ จะ ลอง ทำ แต่ ไม่กล้าเอา ทรายเท หรอก กลัวมัน ลาย เอาน้ำใส่ พอ

จะล้างแบบทุกชิ้นจริงๆ ก็คงต้องไปหาซื้อไดร์ร้อนมาเป่า เพื่อดึงโคมกระจกออกจากเบ้าพลาสติกนะครับ

หรือจะไปจ้างล้างก็ได้ครับ ตกประมาณคู่ละ 4-500

* ถ้าหากล้างแบบเปิดโคม แนะนำให้ไขเอาแผ่นกันแสงตรงลูกโปรเจคเตอร์ของไฟต่ำ ไฟสูงออกด้วย แสงจะกระจายตัวออกมากขึ้นหน่อย แต่ก็จะช่วยให้สว่างขึ้นได้อีกหน่อยครับ

น้าแชมป์แล้ว แสงมันจะไม่กระจาย ฟุ้ง เหรอครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม