เกี่ยวกับไฟในฝากระโปรงท้าย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ blackcef
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

blackcef

Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เกี่ยวกับไฟส่องสว่างในฝากระโปรงท้ายนะคับพี่น้อง ขณะกำลังนั่งรอให้รถตากแดดหลังจากล้างห้องเครื่องแล้วเกิดปัญหา ลองสังเกตุในฝาท้ายมีรูไว้ใส่หลอดไฟว่างอยู่ เลยไปหาหลอดเสียบส่องทะเบียนมาใส่ ปรากฎว่าไฟติดคับ ผมไม่ทราบว่าไฟดวงนี้ต้องใช้หลอดกี่วัตต์ ควบคุมการเปิด-ปิดจากสวิตซ์ตัวไหนคับ แล้วสามารถเปิดฝาท้ายค้างไว้นานได้มั้ย กลัวว่าหลอดจะไหม้:biggrin: :biggrin:

ไฟ หลอดเสียบ 5w สวิตย์เดียวกับสวิตย์ห้องโดยสารครับ เปิดประตูติด ปิดประตูดับครับ ควรถอดหลอดออกเวลาเปิดประตูไว้นานๆครับผม สู้ๆ

ใส่สวิทช์ไปซักตัวสิ แค่นี้ก็ เปิดตูดได้ทั้งวันแล้ว ไม่ต้องมานั่งถอด/ใส่ หลอดให้เมื่อย

ก้มดูดี ๆ มันมีสายไฟวิ่งมาอยู่ ต่อสวิทเปิดปิดเองก็ได้ ถ้าไม่อยากถอดหลอดบ่อย ๆ

มันพ่วงกับ สวิทย์ไฟประตู ทุกบาน

แล้วก็ สวิทย์ของตัวมันเอง ใต้แผงลำโพง

ถ้าอยากเปิด-ปิด แยกได้ ก็เอา สวิทย์ไปคั่น ระหว่าง สวิทย์ใต้แผง กับ หลอด แค่นั้น

ดีเนอะ......ของผมใส่หลอดไล่สายไล่ฟิวส์ ก็แล้ว ไม่ติด....เฮ้อ...อยากติดมั่งจัง

ลองไปดูบ้างดีก่า

ของจัมพ์ก้อไม่ติดครับเลยเอาไฟLEDที่ซื้อจากพี่เหน่งมาใส่
ใส่สวิตช์ตัวนึงครับ......สบายเลย
เปิดตูดโชว์ถังแก็สได้ทั้งวัน........อิอิ
แต่แปลกนะครับ...จัมพ์เอาหลอดไฟไปเสียบแล้วมันไม่ติด
แต่ไฟมันมาอยู่...ลองหลายหลอดแล้วก้อไม่ติด???