ขอความช่วยเหลือพี่ๆนิดหน่อยครับ.....อิอิ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ JUMP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

JUMP

Member
Register
เข้าร่วม
24 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีปัญหานิดหน่อยครับ
พอดีอยากเปลี่ยนไฟเปนหลอดLEDให้หมดเลย
แต่ปัญหาคือถอดฝาครอบออกไม่เปนอ่ะครับ
ตรงอื่นถอดหมดแล้วเหลือตรงสวิตช์ซันรู๊ปอ่ะครับ

ไฟส่องแผนที่อ่ะครับที่เดียว
จะเอาไขควงแงะออกก้อกลัวจะแตกแล้วหาของยาก
เพราะมันเปนของเก่าญี่ปุ่นเลยไม่กล้าแงะเองง่ะครับ

:embarrassed: :embarrassed:
:burn: :burn:
ใครมองภาพไม่ออกเดี๋ยวลองดูตามลิงค์ครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?p=194080&posted=1#post194080

เปนสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบบบ!!!
:burn: :burn: :burn:

ไขควงปากแบนแงะเลยครับ อย่าไปกลัวไม่แตกหลอก แนะนำว่าแงะตรงมุมนะ ผมก็ทำแบบนี้ มันมีแค่กิ๊ปล็อก...ขอให้โชคดี

ปล.อยู่อุดรแถวไหนอะครับ ผมไปบ่อย

อยู่กองบิน23ครับผม....
ขอบคุณครับพี่
มาอุดรถ้าเจอก้อทักทายกันบ้างนะครับ........อิอิ

รบกวนด้วยง๊าบบบบบ!!!
ตะกี้ลองแงะดูแล้วมันบิ่นๆไปแล้วหน่อยนึงไม่กล้าทำต่ออ่ะครับTT"

เอ...มันไม่น่าจะมีน๊อต หรือไรยึดแล้วนะ เพราะของผมก็เป็นแค่กิ๊ปอะครับแงะเบา ๆ ก็หลุดแล้ว ถ้ามันบิ่นก็เอากระดาษทราบแต่งให้เรียบได้ครับ ..ไม่งั้นรอท่านอื่นมาตอบละครับ ผมจำได้ว่ามีเท่านี้น๊า.....

ปล.อ่อ..งั้นคงรู้จักบ้านหนองใหญ่หรือป่าว ผมไปที่นั้นประจำครับใว้มีโอกาสจะไปเยี่ยมเยือน

ผมก้อลองแงะดูหลายรอบแล้วครับมันไม่ยอมอกอ่ะครับ
เลยไม่กล้าทำต่อ........อิอิ
บ้านหนองใหญ่ก้ออยู่หลังกองบินอ่ะครับ
กลับมาแล้วกริ๊งงกร๊างงมาได้ครับ083-66-777-85 จัมพ์คร๊าบบบบ!!!

:smile: :smile: :smile:

แงะด้านคนนั่งครับ มันจะเป้นเหล็กที่งอทำให้แน่น ก็เอาไขควงดันแล้วก็ดึงลงมา
ส่วนอีกข้างจะเป้นพลาสติกเป็นลิ้นเข้ากะแผงด้านบนแค่นั้นครับ ระวังหน่อยแต่เอาออกไม่ยากครับ

แงะด้านคนนั่งครับ มันจะเป้นเหล็กที่งอทำให้แน่น ก็เอาไขควงดันแล้วก็ดึงลงมา
ส่วนอีกข้างจะเป้นพลาสติกเป็นลิ้นเข้ากะแผงด้านบนแค่นั้นครับ ระวังหน่อยแต่เอาออกไม่ยากครับ

ของเค้ามัน ตัวมูนรูฟไม่ใช่ตัว ธรรมดา

เคยลองเอาไขควงแบนๆแงะทีนึงแล้วแต่มันเหมือนจะหักเลยไม่กล้าทำต่อครับ......แหะๆๆ

จริงๆแล้วอีกทีมันดึงลงมาเลยก็ได้ครับ แต่กลัวว่าไม้ไอ้แผ่นตรงเพด่นมันจะหักก่อนอ่ะดิ

ถ้ามันหักแล้วจะมีอะไหล่ให้ซื้อเปลี่ยนมัยอ่ะครับพี่
ถ้ามีเดี๋ยวจะงัดเลย.........อิอิ

ออกมาแล้วครับพี่ๆแต่คราวนี้มันใส่กลับคืนไม่ได้ TT"
ใส่แล้วมันไม่แน่นเหมือนเดิมอ่ะครับขับๆอยู่ดีดีตกมาใส่หัวซะงั้นอ่ะ....

ออกมาแล้วครับพี่ๆแต่คราวนี้มันใส่กลับคืนไม่ได้ TT"
ใส่แล้วมันไม่แน่นเหมือนเดิมอ่ะครับขับๆอยู่ดีดีตกมาใส่หัวซะงั้นอ่ะ....

กำ.ลองง้างกิ๊ปล็อกมันออกมาหน่อย เวลาใส่จะได้ไม่หลวม... :sweat:

คร๊าบบบบ!!!
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจัมพ์ว่าจะเข้ากรุงเทพกะพ่ออ่ะครับ
พอดีคุณพ่อเค้าจะเข้ากรมที่ดอนเมือง
แล้วจัมพ์ว่าจะเอารถไปซ่อมโช๊คอ่ะครับ
พอดีน้ำมันมันแตกออกมาอ่ะครับ
พี่ๆพอแนะนำร้านซ่อมโช๊คฝีมือดีดีได้มั๊ยอ่ะครับ
:redface: :byebye: :burn: :smile:

คร๊าบบบบ!!!
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจัมพ์ว่าจะเข้ากรุงเทพกะพ่ออ่ะครับ
พอดีคุณพ่อเค้าจะเข้ากรมที่ดอนเมือง
แล้วจัมพ์ว่าจะเอารถไปซ่อมโช๊คอ่ะครับ
พอดีน้ำมันมันแตกออกมาอ่ะครับ
พี่ๆพอแนะนำร้านซ่อมโช๊คฝีมือดีดีได้มั๊ยอ่ะครับ
:redface: :byebye: :burn: :smile:

ร้านละโว้โมดิฟลาย....ตรงสนามมวยรังสิตครับ รถที่บ้านทำที่นั้นหมด คุณภาพดีมากจิงๆ ครับ แต่แพง ถ้ารับได้ก็จัดไป อย่างว่าของดีไม่มีถูก....... :verrckt:

ถ้าไปไม่ถูกพี่พาไปได้ป่าวครับ..........อิอิ
(จัมพ์เปนบ้านนอกเข้ากรุง.....กัวหลงง่ะครับ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม