รบกวนอีกเรื่องครับ รถสาตร์ทไม่ติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311081
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311081

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอเล่าเลยนะครับ ผมขับออกจากบ้านมาประมาณ 2 กิโล ถึงที่ทำงานแล้วจอดประมาณ 10 นาที(ดับเครื่อง) พอจะสาตร์ทไหม่ แม่เจ้าเงียบสนิด !! ไม่มีเสียงอะไรเลยครับ
ปิด เปิด ปิด เปิด อยู่นานพอสมควรครับ แต่ไม่มีผลอะไรเลย ลองพ่วงแบตก็ไม่เป็นผล
ผมเลยมาขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ ผมจะต้องทำยังไงดี?? (จอดอยู่ที่ทำงานขึ้นรถเมล์มา5วันแล้ว)
ลืมไปครับเครื่องเป็น 1JZGTE แล้วครับ
ขอบคุณครับ:cry:

ลองเคาะไดร์สตราท ดูอ่ะครับ หาเพื่อนมาช่วยบิดกุญแจ แล้วเราก็เคาะๆ ดูถ้าติด ก็เปลี่ยนไดร์ได้เลยลองดูก่อนนะครับ

ของ ขยับเกียร์ดุคับ จาก P ไป N แล้ว สตาส์ดูคับ บางที ขาเกียร์เริมไปแล้วคับ พอดีรถผมก็เป็นคับ

ผมเคยเป็นแบบนี้พอเปลี่ยนไดร์สตาร์ทหายครับ.....จอดซื้อของกลางซอยเข็นแทบตาย

ถ้าเปลี่ยนไดร์สตาร์ท เอาไดร์ของ 2JZGE มาใส่ได้มั้ยครับ
แล้วต้องแปลงอะไรเป่าหรือใส่ได้เลยอ่ะครับ (พอดีเห็นเค้าขายอยู่)

พี่ๆครับผมหาเจ้าตัวไดร์สตาร์ทไม่เจอ มันอยู่ฝั่งไหนครับ

น่าจะได้นะครับ ของเจเหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดถ้าเราหันหน้าเข้ารถมันจะติดอยู่ด้านขวามือครับ

ยืนหน้ารถ มองเข้าไปหาเครื่อง อยู่ทางขวามือ

เจอแบบนี้มาหนคัรบ ขยับเกียร์ไปมาหาย ลองดูคัรบ

ขอบคุณครับ หลังจากได้คำตอบผมก้อลองดูหมดแล้ว ไม่ได้ผล
สงสัยจะต้องเสียเงินแล้วอ่ะครับ ขอบคุณนะครับสำหรับทุกคำตอบ

ลองโทรมาถามละกันครับ อาการแบบนี้ ไม่มีรายละเอียด ตอบยากจริงๆ

เบอร์โทร ตามลายเซ็นเลยครับ

เสียเงินไปแล้วครับ " Relay " พังโดนไป 500 บาท

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม