ขอถามเรื่องแปลงด้ามเบรกมือหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31715
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเกียร์ออโต้จะแปลงใส่ด้ามเบรกมือ ตรงคอนโซลกลางต้องเจาะตัวถังเพื่อร้อยสายเบรกมือออกไปนอกรถด้วยใช่หรือไม่ครับ :verwirrt:

พอดีว่าเอารถจะไปแปลงใส่ พอรื้อมามันไม่มีรูให้ลงเลย ช่างบอกว่าต้องเจาะอย่างเดียว เลยมาถามพี่ๆน้องๆว่าทำกันยังไง ตอนนี้เลยยังไม่ได้ทำครับ รอคำตอบก่อน....:tongue:

ของผมจะใช้ด้ามเบรกมือของ 200 ครับ

อยากรู้ด้วย :biggrin:

ตำแหน่งร้อยสายเบรคมือ จะมีมาร์คไว้ให้แล้ว ก็เจาะรูตามนั้น
ส่วนตำแหน่งยึดด้ามเบรคมือ ถ้าจะให้ครบๆต้องหาพื้นยึดมาด้วย แต่ถ้าไม่มีต้องสร้างขึ้นมาใหม่ครับ:biggrin:

ตำแหน่งร้อยสายเบรคมือ จะมีมาร์คไว้ให้แล้ว ก็เจาะรูตามนั้น
ส่วนตำแหน่งยึดด้ามเบรคมือ ถ้าจะให้ครบๆต้องหาพื้นยึดมาด้วย แต่ถ้าไม่มีต้องสร้างขึ้นมาใหม่ครับ:biggrin:

เดี๋ยวรอว่างๆอีกรอบ ผมจะลองถอดคอนโซลกลางออกแล้วถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ว่าต้องเจาะตรงไหน หรือ ใครมีรูปก็รบกวนทีครับ :burn:

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ต้องเจาะครับ มาร์คมีให้เห็นอยู่แล้ว

ส่วนคอนโซลจะใส่แบบไหนก็ตามใจชอบเลย

เห็นบางคนเอาคอนโซลเดิม 12 มาเจาะ

บางคนก็หาของธรรมดามาใส่ยกชุด

หรือไม่ก็ เอาท่อนหน้าของ 24v มาชนกับท่อนหลังของ R32 ก็หล่อไปอีกแบบ

อันของผมในรูปนี้เป็น ท่อนหน้า 24 หลัง R32 ครับ

ไฟล์แนบ

• 2jj 12452.jpg
    2jj 12452.jpg
    159.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 169
  • 2jj 12453.jpg
    2jj 12453.jpg
    154.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 169
  • 2jj 12454.jpg
    2jj 12454.jpg
    162.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 171
เสริมเล็กน้อย

มาร์คที่เจาะร้อยสาย ต้องสงเกตุจากด้านล่าง (ต้องนอนดูใต้ท้อง) มันจะมองและได้ตำแหน่งกว่าง่ายกว่าน่ะครับ

ต้องเจาะครับ มาร์คมีให้เห็นอยู่แล้ว

ส่วนคอนโซลจะใส่แบบไหนก็ตามใจชอบเลย

เห็นบางคนเอาคอนโซลเดิม 12 มาเจาะ

บางคนก็หาของธรรมดามาใส่ยกชุด

หรือไม่ก็ เอาท่อนหน้าของ 24v มาชนกับท่อนหลังของ R32 ก็หล่อไปอีกแบบ

อันของผมในรูปนี้เป็น ท่อนหน้า 24 หลัง R32 ครับ

เบาะอิมนั่งสบายดีมั๊ยคับ พอดีกำลังเล็งๆไว้ โปรเจคต่อไป
เบาะเดิมนั่งแล้วหัวผมแทบติดหลังคาเลย เบาะมันหนาไปหน่อย :smile:

เสริมเล็กน้อย

มาร์คที่เจาะร้อยสาย ต้องสงเกตุจากด้านล่าง (ต้องนอนดูใต้ท้อง) มันจะมองและได้ตำแหน่งกว่าง่ายกว่าน่ะครับ

ขอบคุณคับ ตอนอยู่กับช่างก็มุดๆดูอยู่แต่ดูไม่ละเอียด กลัวเกะกะช่าง เดี๋ยวเย็นนี้ลองมุดดูใหม่

เบาะอิมนั่งสบายดีมั๊ยคับ พอดีกำลังเล็งๆไว้ โปรเจคต่อไป
เบาะเดิมนั่งแล้วหัวผมแทบติดหลังคาเลย เบาะมันหนาไปหน่อย :smile:

ขอบคุณคับ ตอนอยู่กับช่างก็มุดๆดูอยู่แต่ดูไม่ละเอียด กลัวเกะกะช่าง เดี๋ยวเย็นนี้ลองมุดดูใหม่

นอนไหลไปตามเพลากลางเลยน่ะครับ
เอาไฟฉายไปส่องด้วยก็ดี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม