ทำไม สวิตซ์ไฟสปอรตไรท์มันไหม้อ่ะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sunko
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sunko

Register
เข้าร่วม
13 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผม cef 24v มีปัญหาที่ระบบไฟหน้าอ่ะครับ เลยให้ช่างไฟแถวบ้านไล่ดูให้ อาการคือว่า มันเปิดสปอรตไรท์ ไม่ติด ช่างเค้าเช็คให้ แล้วช่างเค้าบอกว่าสวตมันไหม้ เลยทำการล้างสวิต ให้แล้วก็แนะนำให้ทำการใส่ delay เพิ่มแต่ผมไม่เข้าใจทำไมต้องใส่เพราะรถผมก็ไม่ได้เพิ่มวัตท์ ไฟผมก็เลยไม่ได้ให้เค้าใส่ ก็เลยไปหาซื้อ สวิทต์ใหม่ ตอนเทสใส่ก็โอเคเปิดติด แล้วก็ไม่ได้เอะใจอะไร (ซื้อของมาตอนบ่าย) พอตอนกลางคืนลองเปิดไฟเปิดไม่ติด ก็เลยลองถอดสวิตดู สวิตร้อนจี้เลย ผมต้องทำยังไงดีครับ

รอผู้รู้มาตอบหน่อยครับ เป็นเหมือนกันเลย

ช่วยทีครับ เพราะว่าตอนนี้ยังไม่กล้าไปซื้อสวิตท์มาเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ รบกวนนิดนึงนะครับพี่สายันที่อยู่ตรงวงศ์สว่างนี้อยุ่ตรงไหนอ่ะครับ

น่าจะช๊อต ต้องไล่สายใหม่ครับ พอไล่สายเสร็จก็เอาสวิทชตัวใหม่มาใส่เลยครับ

ช่วยทีครับ เพราะว่าตอนนี้ยังไม่กล้าไปซื้อสวิตท์มาเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ รบกวนนิดนึงนะครับพี่สายันที่อยู่ตรงวงศ์สว่างนี้อยุ่ตรงไหนอ่ะครับ

ร้าน ป.ประเสริฐ์ยนต์ ถ้าลงสะพานพระราม7 ถึงแยกวงสว่าง เลี้ยวซ้าย วิ่งไปผ่านสะพานลอยคนข้ามที่2 ขวามือตีรถกลับ ร้านพี่เค้าติดกะร้านยาง

ขอบคุณมากมายเลยครับบบบบบบบบบ

เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ ใช้มาเป็นปีไม่เป็นไร พอวันนึงเปิดไม่ติด ลองเช็คดู อ้าว สวิทช์ไหม้
ก็เลยไปหาซื้อตัวใหม่มาใส่ แล้วใช้ได้ไม่ทันข้ามคืน มันก็ไหม้
ตอนแรกคิดว่าสวิทซ์ที่ไปซื้อมาไม่ดี ก็เลยไปซื้ออีก พอใช้ได้ 2 วัน ไหม้อีกแล้ว
งงเลยครับ อยู่ดีๆ มันก็เป็น เสียตังซื้อไป 2 ตัวฟรีๆ เลยผม

ผมก็เลยเปลี่ยนแนวไปเอาสวิทซ์แบบโยกป๊อกแป๊กมาโมใส่ในสวิทซ์เดิมของมันเลยครับ อยู่กันยาวละคราวนี้ จนป่านนี้ก็ยังไม่พัง 555555555

แต่ทางที่ดีควรไล่แก้ปัญหาจากต้นเหตุดีกว่าครับ ว่ามันไปช๊อตหรือมันมีอะไรมาโหลดเพิ่ม เลยทำให้สวิทซ์ไหม้อะนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม