เวลาเครื่องเย็นต้องบิจกุญแจลาก2-3วิ2ครั้ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31913
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31913

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
:sweet_kiss:ถามหน่อยคับ เวลาเครื่องเย็นต้องบิจกุญแจลาก2-3วิ2ครั้ง เครื่องถึงจะติด
แต่เครื่องร้อนอยู่ทีเดียวก็ติด /อยากจะให้ตอนเครื่งเย็นบิจกุญแจ1ครั้งทีเดียวติด จะต้องเปลี่ยน อะไรบ้าง คับ เกียร์โอโต้นะ เครื่อง1JZไม่โบไม่ติดแก๊ส
แล้วไดร์สตาร์ด จะพังไหม ครับถ้าลาก2-3 วิ 2ครั้งไปตลอด

ตอบหน่อยครับรัก:sweet_kiss: CEFIROมากครับ

ไดสตาท น่าจะพังตามอายุมากกว่าครับ ลากบ่อยก็อาจจะ พังเร็วครับ

:sweet_kiss:ถามหน่อยคับ เวลาเครื่องเย็นต้องบิจกุญแจลาก2-3วิ2ครั้ง เครื่องถึงจะติด
แต่เครื่องร้อนอยู่ทีเดียวก็ติด /อยากจะให้ตอนเครื่งเย็นบิจกุญแจ1ครั้งทีเดียวติด จะต้องเปลี่ยน อะไรบ้าง คับ เกียร์โอโต้นะ เครื่อง1JZไม่โบไม่ติดแก๊ส
แล้วไดร์สตาร์ด จะพังไหม ครับถ้าลาก2-3 วิ 2ครั้งไปตลอด

ตอบหน่อยครับรัก:sweet_kiss: CEFIROมากครับ

รถผมเจโบก็เป็นครับ เปลี่ยนแบตแล้วก็ไม่หาย เช็คน้ำมันแล้วก็ปกติ ไม่รู้เป็นไร

ลองเปลี่ยนปั้มติกใหม่ดูครับ น่าจะหมดกำลัง

การที่สตาร์ทเครื่องนั้น ควรจะบิดกุญแจมาที่ on ก่อนสักแป็ปก่อนสตาร์ทครับ

ให้ปั๊มมันทำงานแล้วค่อยสตารืทครับ เพราะแทบจะทุกคนพอขึ้นรถปั๊ปสตาร์ทเลย

ไม่หมุนมาที่ on ค้างก่อน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม