ใส่ลูกเต็ด แล้วมีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สัปดาห์นี้ ผมขับรถ ติดหล่ม ตกหลุมขึ้นไม่ได้มา 2 ครั้งแล้ว รอบแรก ติดหล่มสนามทราย ขึ้นไม่ได้ (ยางบางแล้วด้วย จบข่าว ต้องขอแรงชาวบ้านแถวนั้นช่วยเหลือ ) รอบสอง ลงทางลาดชัน แล้วมีหลุมกลางสโลป ติดแห๋งก ล้อ ลอย ทะแยง 2 ล้อ ประเด็นมีอยู่ว่า ทั้งสองกรณีนี้ ถ้าใส่ลูกเต็ทผมจะรอดมาไหม ถ้าใส่แล้วก็ยังไม่น่ารอด ก็จะไม่ใส่ แต่ ถ้าใส่แล้วช่วยให้ผ่านอุปสรรค์ได้ ก็จะพิจารณาดู (พูดยังกะเข้าป่าเรยตรู ) นี่แค่ เพชรเกษม กับ เทพารักษ์นะเนี่ย

ฝนตก หลุมลึกมองไม่เห็นระวังๆ กันหน่อยนะคับ เดี๋ยวจะติดหล่มเหมือนผม:cry:

ตอบแบบ คิดแล้วคิดอีก

ถ้าเต็ดเดิมๆ ร.ง. คิดว่าไม่น่ารอด แต่ถ้า เป็นพวก เต็ด80% น่าจะพอช่วยได้
แต่ก็ไม่ได้ 100% คือถ้าล้อลอย1ข้าง ยังไงเต็ดก็ดันไม่ขึ้น ของผมเคยติด
ตกหลุมทราย ล้อหลัง หมุนพร้อมกัน แต่สรุป มันจมลงไปทั้ง2ล้อเลย ครก หนักกว่าเก่า
ต้องเรียกรถลาก มาลากขึ้น

ยังไงรอคำตอบคนอืนด้วย ดีกว่าครับ ว่าเป็นยังไง เพราะผมก็เคยติดหล่มครั้งเดียว

ใส่เต๊ดแล้วยกสูง ใส่ล้อแทรคเตอร์ด้วย...รอดชัวร์

ตอบแบบ คิดแล้วคิดอีก

ถ้าเต็ดเดิมๆ ร.ง. คิดว่าไม่น่ารอด แต่ถ้า เป็นพวก เต็ด80% น่าจะพอช่วยได้
แต่ก็ไม่ได้ 100% คือถ้าล้อลอย1ข้าง ยังไงเต็ดก็ดันไม่ขึ้น ของผมเคยติด
ตกหลุมทราย ล้อหลัง หมุนพร้อมกัน แต่สรุป มันจมลงไปทั้ง2ล้อเลย ครก หนักกว่าเก่า
ต้องเรียกรถลาก มาลากขึ้น

ยังไงรอคำตอบคนอืนด้วย ดีกว่าครับ ว่าเป็นยังไง เพราะผมก็เคยติดหล่มครั้งเดียว
เห็นด้วยอีกเสียงครับ เคยตกหลุมทรายเหมือนกันครับ ผลคือจมมัน 2 ล้อ เต็ดเดิมๆครับ:byebye:

เฮ้อ.....!
เพื่อนโอ เอ้ย
แล้วเพื่อนไปทำไรที่โหล่มๆละ
ทางดีๆมีไมไม่วิ่งละ เพื่อน
เต็ด เค้ามีไว้ไห้พวก ชอบ เบินยาง ชอบดริ๊ป โดนัท ใส่กัน มันจะขับง่าย
อะหมายถึงมันจะพยายามคืนพวงมะลัยไห้ตรงเองนั้นละ
พวกโบเดี่ยว ต้องใช้ เพราะถ้าไม่มี ยาง2ล้อจับพื้นไม่เท่ากันละก็ แถๆๆๆ ลงข้างทางแน่
แต่ ใส่แล้วจะหนักเครื่อง ขึ้นอีกนิสนะ จะกินน้ำมันก่าเดิม ตามเปอรเซ็นเต็จละ
เพราะว่าเวลาเลี้ยว ล้อมันจะหมุนพยายาม เท่ากัน ทั้งวงนอกและวงใน
นึกออกเปล่า คือล้อนอกหมุน 5 รอบ ล้อในก็จะพยายามถีบตัวหมุนไปด้วยไง
ที่เวลาที่เราจอดกันเป็นกลุ่มๆที่บางแสนไง
อย่างรถ น้าโอ๋ขาว กะหน้าสิต เลี้ยวเดินหน้าถอยหลัง แล้วมีเสียง ฟื๊ดๆที่ยาง และกลุบกลับที่เฟืองท้ายหนะเต็จ100 ถ้าไม่ดัง ก็ดูไม่ออกต้องหมนล้อเอา
OKป๊ะ ไงมาวันเสาร จา เหลาไห้ฟัง

• กระทู้ ผู้เขียน
อ้าว กรูก็นึกว่าเหมือนเต็ท รถกระบะเน้อ คุยนักคุยหนาผ่านได้ทุกอุปสรรค อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม