เบรคไม่ค่อยอยู่

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ arnon
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

arnon

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเรื่องเบรค ...หน่อยครับ เวลาขับเร็วๆแล้วเบรคไม่ค่อยอยู่เลย....กดเบรคไปจะแข็ง

รถไหลด้วยครับ....อยากทราบว่าต้องแก้ตรงจุดไหนครับ......เบรคเป็นของเดิมๆ 24v.

ผ้าเบรคตรวจเช็คแล้วยังไม่หมดครับ........:sweat:

หม้อเปลี่ยนรึยัง???????????

หม้อเปลี่ยนรึยัง???????????

คราวหน้าถามเค๊าก่อนว่าวางเครื่องมาใหม่หรือป่ะ ถ้าวางเครื่องมาใหม่ที่มีแรงม้าสูงกว่าเดิมเยอะก็ควรจะเปลี่ยนเบรคด้วย เพราะของเดิมมันจะเอาไม่อยู่ (เหยียบตอนแรกรุสึกได้ว่ามันจะอยู่แต่พอความร้อนสะสมขึ้นมาเกินกว่าค่าที่เบรคเดิมจะรับได้มันก็จะลื่นไม่อยู่แล้ว) และเบรคที่ควรเปลี่ยนก็พวก Skyline r32 gts ราคาไม่แรงมากนักใช้งานได้ดี เป็นต้น รวมทั้งเปลี่ยนหม้อลมซักชั้นครึ่งก็พอครับ..

คราวหน้าถามเค๊าก่อนว่าวางเครื่องมาใหม่หรือป่ะ ถ้าวางเครื่องมาใหม่ที่มีแรงม้าสูงกว่าเดิมเยอะก็ควรจะเปลี่ยนเบรคด้วย เพราะของเดิมมันจะเอาไม่อยู่ (เหยียบตอนแรกรุสึกได้ว่ามันจะอยู่แต่พอความร้อนสะสมขึ้นมาเกินกว่าค่าที่เบรคเดิมจะรับได้มันก็จะลื่นไม่อยู่แล้ว) และเบรคที่ควรเปลี่ยนก็พวก Skyline r32 gts ราคาไม่แรงมากนักใช้งานได้ดี เป็นต้น รวมทั้งเปลี่ยนหม้อลมซักชั้นครึ่งก็พอครับ..

แอ๊..........แค่นี้ต้องดุด้วย....................

ปล.ตามนั้นละคับ...แอ๊.........................:sweat:

งบน้อย

1 หม้อลม 9 นิ้วชั้นครึ่ง 24vนอก sky ได้หมด ลูกละ 1000-1500

2 ผ้าเบรคใหม่เกรดดีหน่อยสักชุด (ของเก่าอาจยังไม่หมด แต่มันด้านหมดสภาพไปแล้ว) ถ้างบน้อยก็ใช้ผ้า ดีกว่าสแตนดาร์ดนิดนึง

งบมาก

1 เปลี่ยนเป็นพวกเบรค sky 32 33 34 แล้วแต่งบ

2 หม้อลม 9 นิ้วชั้นครึ่งเหมือนกัน

3 ผ้าเบรคซิ่ง

จะทำวิธีไหนก็ดีขึ้นแบบฟ้ากับเหวครับ

ผมว่าก่อนอื่น ไปอู่ ดูผ้าเบรค น้ำมันเบรค รวมถึง ลูกสูบก่อนดีไหมครับว่า ลูกสูบตายมั่งรึป่าว จานบางรึยัง ผ้าเบรคหมดสภาพรึป่าว ลองไล่ดูก่อนครับ

ถ้าลงเครื่องมา เปรียบเทียบดูว่าช่วงความเร็ว ที่เคยขับเท่ากัน ลักษณะหรือการตอบสนองเบรคต่างกันไหม
ถ้าต่างมาก ลองไ่ล่ตามคุณโอ บอกก่อนครับ อย่าลืม พวกลูกยางลูกสูบเบรค ด้วยนะครับ

พวกวาล์วหม้อลมเบรคเกี่ยวมั้ยครับ คือผมเดาอะนะว่าอาการเบรคแล้วแข็งเนี่ย

มันจะคล้ายๆ กับตอนที่เราไม่้ได้ติดเครื่องแล้วไปเหยียบๆๆ เบรค เบรคมันจะแข็ง เพราะที่วาล์วหม้อลมมันไม่มีแรงแว็คคั่มอะครับ

ลองเช็คไปด้วยก็ไม่เสียหายอะไรเนอะ ไหนๆ ก็ต้องทำแล้ว

เออ ของผมเวลาเบรคกระทันหันมันก็ไม่อยู่นะไหลๆ ยิ่งทางขรุขระนะแม่มสั่นเฉยเลย Abs ด้วยไม่รู้เกี่ยวรึปล่าวอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม