++รู้กันมั๊ยคั๊บว่า " Cefiro " มันแปลว่าอะไรกัน++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31211
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เคยผ่านๆตาว่าเป็นนามของเทพจ้าว แต่ไม่รู้ของชาติไหน.

อ่ะ cefiro เป้นเทพเจ้าแห่งสายลม เป็นตำนานของชาว กรีก ครับ เป็นลูกของ เซอุส
แน่ล่ะเซอุสเป็นพ่อของเทพเจ้าทั้งหมดนิ

เหอๆ เราได้ขี่เทพเจ้าเลยเหรอเนี่ย เหอๆ มิน่าล่ะ ถึงขับสนุกมากมายขนาดนี้

อ่ะ cefiro เป้นเทพเจ้าแห่งสายลม เป็นตำนานของชาว กรีก ครับ เป็นลูกของ เซอุส
แน่ล่ะเซอุสเป็นพ่อของเทพเจ้าทั้งหมดนิ

นี่คือเหตุผลที่ง๊องแง๊งจะดู พระศิวะ ช่องฟิล์มเอเซียใช่ไม๊

มีคนเคยบอกว่า cefiro ตือเทพเจ้าแห่งสายลม

เวลาขับท่านเลยเข้ามาทักเราจากทุกทิศทุกทาง

ไม่ว่าจะเป็นขอบกระจก ขอบประตู รูต่างๆอีก

555555555555555555555 :biggrin: :biggrin: :biggrin:

มีคนเคยบอกว่า cefiro ตือเทพเจ้าแห่งสายลม

เวลาขับท่านเลยเข้ามาทักเราจากทุกทิศทุกทาง

ไม่ว่าจะเป็นขอบกระจก ขอบประตู รูต่างๆอีก

555555555555555555555 :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ถูก.... เสียงอื้ออึงจนเปิดเพลงกลบไม่มิด...5555555

ความรู้ใหม่ครับ

จิงๆด้วย :smile:

แล้วเราอยู่ภาคตะวันตกเกี่ยวเปล่าหว่า??

เทพเจ้าแย่แล้ว

บางครั้งเทพเจ้าก็นั่งกินข้าวลิง ...

อื้มม มีเหตุผล:biggrin:

ล่าสุดไปงาน 5 ปี ทั้งลมฝน พายุ เข้าเต็มลำเลย:biggrin: :biggrin: ..

มีสาระหว่ะคราวนี้

อืม....ได้ความรู้ที่ไม่เคยรู้

งั้นพวกเราเปลี่ยนชื่อใหม่ดีมั๊ย

เปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ ที่แปลว่า ญ น่ารัก ๆ แย่งกันขึ้นอะ

ประมาณว่า

เทพเจ้าแห่งโคโยตี้ เทพเจ้าแห่งคนน่ารัก

พวกเราจะได้ขับ ขี่ กันบ่อย ๆ

แล้วจะได้มาเจอเราบ่อย ๆ เหมือนตอนที่ชื่อแปลว่า ลม แล้วลมมาเจอเราบ่อย ๆ :wink:

ได้รับความรู้วันนี้ไปอีกดอก

งั้นพวกเราเปลี่ยนชื่อใหม่ดีมั๊ย

เปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ ที่แปลว่า ญ น่ารัก ๆ แย่งกันขึ้นอะ

ประมาณว่า

เทพเจ้าแห่งโคโยตี้ เทพเจ้าแห่งคนน่ารัก

พวกเราจะได้ขับ ขี่ กันบ่อย ๆ

แล้วจะได้มาเจอเราบ่อย ๆ เหมือนตอนที่ชื่อแปลว่า ลม แล้วลมมาเจอเราบ่อย ๆ :wink:

:brick: โห...กรูม่ายแปลกจัยแระ ที่ไอ่เจ้าต้น มันเป็นแบบนี้
ที่งานหน้าเวที แม่งจ้องซะน้องชุดดำกรู ขมิบแล้วขมิบอีก
:biggrin: :biggrin: เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตั้งใจจาขี่ โคโยตี้ อย่างเดียวเล้ยยย

คนเคยบอกว่า cefiro ตือเทพเจ้าแห่งสายลม

555555555555555555555

:biggrin: :biggrin: :biggrin:

:verrckt: เออว่ะ พักนี้เป็นรัยวะ เทพเจ้าชัก
เริ่มพิศวาสเจ๊ นิ๊ดๆ หน่อยๆ แค่ผ่านมาทัก
พอเป็นกระษัย ดีแล้วที่ไม่ชวน
พระพิรุณ มาทักด้วยกันอีก ฮ่าฮ่าฮ่า...
:biggrin:​

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม