ถามเรื่องโบ25ใบดำครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

SIMPLYFAST

รถใหม่มาแล้วดีใจจัง
Register
เข้าร่วม
19 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าตามรูปนี่เป็นโบ25ใบดำป่าวครับแล้วก้อถ้าเอามาใส่20โบผมต้องทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับเพราะดูจากรูปไม่เห็ฯเขามีเวกเกทเลยครับ..ขอบคุณครับ

จากรูปเป็นเทอร์โบ 25 แหละครับ
แต่ผมดูไม่ออกว่ามันใบดำหรือใบขาวเพราะผมไม่เห็นใบมัน แล้วก็โค๊ดที่โข่งหน้าปั๊ม 45V2 มั้งครับ จากการส่อง ถ้าใบดำจะ 45V3 45V4 นะ ส่วนมากที่ผมเห็นอ่ะ 45V1 45V2 จะเป็นใบขาว

ส่วนเวสเกตไม่มีมาให้อีกด้วย ต้องไปหาใส่เพิ่มกันอีกอ่ะครับ หรือไม่ถ้าอยากซิ่งก็ไปทำกั้นห้อง แล้วใส่เวสเกตแยกเอง
แล้วสังเกตดีๆ ที่หน้าแปลนโข่งหลังที่เอาไว้ประกบกับเฮด มีรอยเชื่อมด้วยนะ ไม่รู้เจ้าของเดิมเค้าไปแปลงใส่รถอะไรมารึเปล่า อันนี้ต้องดูดีๆ ครับ เดี๋ยวจะใส่กับรถเราไม่ได้

ถ้าจะซื้อทั้งทีนะ แล้วให้จบๆ แบบจ้างช่างถอดใส่ได้โป๊ะเชะเลยไม่ต้องแปลง ผมว่าเอามาแบบครบๆ ทั้งยวงเลยดีกว่าครับ ทั้งข้องอโข่งหน้า เวสเกต แผ่นกันความร้อน ยิ่งถ้าได้ยาวยันฟร๊อนท์ไปป์มาได้เลยจะดีมากๆ เพราะเทอร์โบ 25 จะใส่ได้กับ RB20DET ได้ตรงเป๊ะทุกจุดเลยครับ

* ถ้าให้ผม comment นะ ผมว่าลูกนี้ไม่น่าซื้อครับ แต่ถ้าลูกนี้เป็นใบดำแล้วราคาอยู่ประมาณซัก 1500-2000 เนี่ย ก็ค่อยพอน่าลุ้นหน่อยครับ

ขอบคุณครับตอบได้ตรงจุดทุกเม็ดเลย..เยี่ยมครับ

แล้วใบดำกับใบขาวมันต่างกันยังไงครับในเรื่องการติดตั้งและสมรรถนะที่เพิ่มขึ้น..ขอบคุณครับ

มีคนบอกว่า 25 ใบดำคล้ายกับ vq มากเลยจริงเปล่าครับ แล้วมีวิธีดูยังไงครับพี่เเชมป์ขอบคุณครับ

แล้วก็ไม่ทิ้งเบอร์ ไว้

จะได้นัดมาคุยกันตัวเป็น ๆ

เราจะได้ถามกันทุกคำถาม

เพราะผมเคยแล้ว ตอนใช้ 20 โบ

บ้านก็ใกล้ ๆ กัน

ยังไงโทรมาเน้อ 089 143 3888 ต้น

แล้วก็ไม่ทิ้งเบอร์ ไว้

จะได้นัดมาคุยกันตัวเป็น ๆ

เราจะได้ถามกันทุกคำถาม

เพราะผมเคยแล้ว ตอนใช้ 20 โบ

บ้านก็ใกล้ ๆ กัน

ยังไงโทรมาเน้อ 089 143 3888 ต้น
คุยกันฉองคนเองเหยอ....ไม่มีน้องๆมานั่งคุยด้วยจริงอ่ะ

แล้วใบดำกับใบขาวมันต่างกันยังไงครับในเรื่องการติดตั้งและสมรรถนะที่เพิ่มขึ้น..ขอบคุณครับ
ใบดำกับใบขาว ขนาดของโข่งหน้าโข่งหลัง มีขนาดเท่ากันหมดครับ
การติดตั้งก็เหมือนกันครับ ถอดโบ20ออก แล้วประกบโบ25เข้าไปแทนได้เลย ตำแหน่งเดียวกันเด๊ะ
แต่ใบดำใบขาว มันต่างกันที่ใบครับ ใบดำเนี่ย ใบมันจะเป็นเหมือนพลาสติกเลย ซึ่งมันจะเบามาก ไม่เหมือนใบของใบขาว แล้วมันเป็นบอลแบริ่งอีก เวลาปั่นมันก็ปั่นได้เร็ว รอบจัด
ก็เหมือนกับที่หลายๆ คนบอกว่าใช้ใบดำแล้วบูสมันมาเร็วกว่าใบขาวน่ะครับ
ของต้นตอนใส่ใบดำนี่ ก็เห็นว่ามันบูสมามันส์จัดจนซัดซะใบขาดไปเลยนิ

มีคนบอกว่า 25 ใบดำคล้ายกับ vq มากเลยจริงเปล่าครับ แล้วมีวิธีดูยังไงครับพี่เเชมป์ขอบคุณครับ
ผมรู้สึกว่า มันจะมีโบ Nissan รุ่นนึงที่เป็นใบดำเหมือนกัน โข่งหน้า size แทบจะเท่ากัน แต่โบนี้จะดูอวบๆ กว่า
แต่ที่สังเกตุเห็นง่ายๆ ของโบ Nissan รุ่นใบดำนี่คือ คือหน้าแปลนโข่งหลังที่ประกบกับฟร๊อนไปป์มันจะไม่เหมือนของ RB นะครับ แล้วก็ท่องอจากโข่งหน้าตำแหน่งมันไม่ได้ กับหน้าแปลนที่ยึดท่อดูดอากาศเข้าโข่งหน้ามันจะไม่เหมือนของ RB ถ้าจะใส่มันก็ต้องแปลงนะ จะยุ่งยากเข้าไปอีก
ถ้าจะให้ดี ผมว่าหาโบ 25 ที่ของครบๆ สวยๆ มาใส่จะเวิร์คกว่าครับ ครั้งเดียวจบ

รูปของโบใบดำบอลแบริ่งที่ว่า:
attachment.php

** ลืมบอก ตัวผมเองใช้โบ 25ใบขาว 45V1 ตัวเก่าสุดเลย
แต่ว่าโข่งหลังเอาของโบ 20 มาประกบ เพื่อบูสจะได้มาไวขึ้นกว่าเดิมครับ
แต่ก็ได้อย่างเสียอย่างนะโข่งหลังเล็กเนี่ย ก็คือบูสรอบต้นมาไวจริง แต่รอบปลาย หรือความเร็วปลาย มันจะตื้อครับ เพราะไอดีที่อัดเข้ามา กับไอเสียที่จะถ่ายออกไปมันไม่ Balance กันเท่าไหร่
ถ้าจะให้ดี ก็ใช้ของๆ มันจะดีกว่าครับ มันได้อย่างเสียอย่างครับ

ไหนๆ ก็ไหนๆ เอากันให้จุใจ เอารูปมาฝากครับ โบ 25

เยี่ยมมั่กๆครับ...ยกให้เป็นอาจารย์เลย..ฮิๆ

ขานี้เค้าเซียนอยู่แล้ว

รูปเนียนมั่ก ๆ

ในชีวิตนี้จะมีโอกาสได้เจอโบเนียน ๆ อย่างนี้ซักหนมั๊ย

พูดถึงโบ 25 ใบดำ

ใครได้ใช้ เป็นติดใจ

ราคาไม่แรง

แต่เหยียบมันส์โคตร ๆ

พังคาตีนที่สนามมาแร้ว

ผมใช้20โบเดิมอยู่แต่พึ่งซื่อ25ใบดำมาคนขายบอกมานะครับซื้อมาเหมือนรูปด้านซ้ายมือเดะเลยไม่รู้ว่าจะokป่าว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม