ไฟ power กระพริบ 16 ครั้ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kriang
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kriang

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถมีปัญหา เครื่อง RB25 เกียร์ auto ไฟ power กระพริบ 16 ครั้ง ตอนสตาร์ท เกียร์เปลี่ยนปรกติแต่ รถไม่ล็อคตอนวิ่ง 15 km ใครทราบวิธีแก้บ้างครับ

สายไมล์ขาดหรือป่ะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ที่ว่าสายไมล์ขาดคือ สายสัญญาณที่เข้ากล่องใช่ไหมครับ เพราะว่าไมลรถ์ขึ้นปรกติครับ และก็กล่องเกียร์มันอยู่ตรงไหนครับ

กล่องเกียร์มันอยู่ตรงข้างเท้าคนขับนะคับ
มีฝาปิดไว้อยู่นะคับ ลองถอดออกมาเปิดดูคับ
ผมว่ามันไหม้ไปแล้วมั้ง ของผมก็กระพริบคับ เปลี่ยนหายเลยคับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ แก้โดย ปิดสวิตช์สตาร์ทใหม่จนมันไม่ขึ้นก็ค่อยขับต่อครับ เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนกล่องเกียร์ดูบ้างครับผม

ลองยืมกล่องเกียร์ ของรุ่นเดียวกันสลับมาใส่ก่อนคับ
ดูว่าหายมั้ย จาได้ชัวคับ

ขอบคุณครับผมวันเสาร์ที่ 6 นี้แหละครับ :p

รถผมบางครั้งก็กระพริบ บางครั้งก็ไม่กระพริบ เป็น ๆ หาย ๆ

เป็นเฉพาะตอนสตาร์ทรถ แต่รถใช้งานได้ปกติครับ ก็เลยไม่ได้สนใจ ไม่รู้อะไรจะพัง

มันเป็นโค๊ด

จะกระพริบติด ๆ บ้าง ห่าง ๆ บ้าง

ผมเคยเป็น

ถ้ารอบไหน ไฟกระพริบ

เกียร์จะเปลี่ยนบ้าง ไม่เปลี่ยนบ้าง

แต่ตอนนี้หายแล้ว ไม่รู้หายไปได้ไง ตอนไหน

ก่อนสตาร์ทเปิดสวิตช์กุญแจOn แล้วก็รอดูไฟที่Powerว่ากระพริบหรือเปล่า ถ้ากระพริบก็ปิดกุญแจแล้วก็เปิดใหม่ดูไฟที่Powerถ้าไม่กระพริบก็สตาร์ทโลดครับ ของผมก็เป็นอยู่ทำอย่างนี้แล้วมันขับได้(เกียร์เปลี่ยนเกียร์ได้ปรกติ)แต่ไม่ใช่วิธีที่ถูกนักครับผม ปล.ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนกล่องเกียร์ดูเลยครับ ....มัวแต่เอาเวลาไปทำอย่างอื่นซะหมด อิๆ

เคยเป็นครับแก้สายไฟเข้ากล่องเกียร์หายครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม