Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

เมื่อไหร่มันจะเริ่มจับรถ ไม่แจ้งติดแก๊ส

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพราะตอนนี้เริ่มมีรถหลายๆ คัน ในถนนติดสติกเกอร์ รถใช้ก๊าซแล้ว เป็นสติกเกอร์ขาวขอบแดง ประเด็นมันมีอยู่ว่า จะโดนตำรวจนอกเครื่องแบบดักจับเสียตังค์ ตอนเข้าเติมแก๊สรึป่าว จะทำกันอย่างไร ใจน่ะไม่อยากไปแจ้ง ไม่อยากให้ทะเบียนด่างพร้อย แต่จริงๆ คือ ขี้เกียจเสียเงิน เสียเวลา

สิ่งที่กำลังคิดจะทำ ไม่แจ้ง เติมตอนเช้ามือเต็มถังรอบเดียว แมร่งตื่นมาจับให้รู้กันไป

แต่ ประเด็นคือถ้าเข็มงวดมากๆ รถไม่ติดสติกเกอร์มันจะไม่ขายแก๊สรึป่าวอันนี้น่ากลัวกว่า

คิดว่าอย่างไร มาถกกระทู้กันหน่อย

เจ้าหน้าที่ตำรวจจะเข้มงวดได้กี่วันครับ? ผมว่าไม่เกิน 30 วันหรอกครับ นิสัยไทยแท้ๆ

ก็ไปแจ้งให้มันถูกต้องซะสิคราบ หลักฐานครบจากนั้นยอมเสียเงินเสียเวลานิดเดียวเองน่า
ทำรถให้มันถูกซะ เวลาโดนเรียกจะได้ไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังครับ

ค่าแจ้งเพิ่มเชื้อเพลิงลงเล่ม ค่าตรวจ 50 บาท ค่าธรรมเนียมคำร้อง 5 บาท ค่าธรรมเนียมแก้ไขเล่ม 50 บาท รวมแล้ว 105 บาทเอง
เงิน 105 บาทแลกกับความสบายใจผมว่ามันก็คุ้มนะ

แจ้งง่ายแจ้งดายขนาดไหน ไปถามพี่เก้นได้

ลองดูนะครับ รถที่ติดแก๊สในกรงเทพฯ รวมแล้วประมาณกี่คัน ตำรวจจะรู้ว่าแจ้งแล้วก้อต่อเมื่อต้องดูเล่มทะเบียน แล้วคนที่พกเล่มทะเบียนตลอดเวลามีกี่คัน ต้องจอดรถกันเต็มถนนแล้วให้ไปเอาสำเนาทะเบียนหรือฉบับจริงมาดูหรือเปล่า ถ้าต้องโชว์เล่มทะเบียนจะมีปัญหาเรื่องชื่อเจ้าของรถหรือเปล่า(เอารถใครมาขับฟะ) ถ้ามีการตรวจจับจริงคงเป็นวันรถติดโลกาวินาศเนื่องจากพิสูจน์ยากและเสียเวลามากครับ

สรุป ไม่ต้องไปซีเรียสมากครับ ถ้ามีเวลาก้อไปแจ้ง

ยังไม่ได้แจ้งเลย ฮู้...

ใช้มา จะปี ละ
ก็ไม่เห็น เค้า ว่าไรเคยนะ จะโดนเรียกทุกครั้งถ้า
เค้าตั้งด่าน ใหญ่ มากก่า
โดนแต่ฝา กระโปงดำ กะฟลิมปรอท อะ:biggrin:

เดี๋ยวมันเอาแก็สน้ำตามาปาเราแล้วโบยว่าแก็สหลังรถเราระเบิดละ อุ๊บ!!!!:cool:

ปมก้อยังไม่ได้แจ้งเลยขี้เกียจ:augenrollen: อะ

ใช้มา มีนา 52 ครบ 3 ปี ยังไม่เคยโดนเรื่องแก๊สเลย ยังไม่แจ้งลงเล่มเลย ว่าจะไปทำก็ไม่มีเวลาไปเที่ยวซะมากกว่า555
เอานะให้มันเป็นไปตามกาลละเวลละกันคริคริ

แจ้งแล้วครับ เยี่ยม อิอิ

ใช้มา มีนา 52 ครบ 3 ปี ยังไม่เคยโดนเรื่องแก๊สเลย ยังไม่แจ้งลงเล่มเลย ว่าจะไปทำก็ไม่มีเวลาไปเที่ยวซะมากกว่า555
เอานะให้มันเป็นไปตามกาลละเวลละกันคริคริ
แล้วตรวจสภาพเสียภาษียังไงละครับเนีย ถ้าไม่แจ้ง

ตรวจสภาพก็ตรวจเอกชน มันก็ไม่ค่อยจะตรวจอะไรหรอกครับ บางทีแทบไม่สนใจ
ถ้ากลัวทะเบียนด่างพร้อย แจ้งแล้วลงเล่ม พอจะขายไปแจ้งแก๊ซออก แล้วก็ขอทำเล่มใหม่
มันก็ไม่มีปประวัติในทะเบียนในเล่ม แต่ในระบบมันมี

แล้วตรวจสภาพเสียภาษียังไงละครับเนีย ถ้าไม่แจ้ง

ผมให้เพื่อนพี่ชายออกใบตรวจให้นะครับ
จากนั้นก็เอาไปให้ร้านรับต่อ ไปต่อแทนซะเพราะขี้เกียจไปไม่คุ้มค่า น้ำมัน555 เอ้ยแก๊ส อิอิ
รถผมทั้งแก๊สและสีไม่ตรงเล่มมา 3 ปีและครับ 555

อ้อ ของผม ไม่แจ้งติดแก็ส ไม่แจ้งเปลี่ยนซันรูฟ จากเตนท์มาอีก แบบว่าเป็นชุดคราบ สรุป ไม่แจ้งมันซักอย่าง ง่ายสุด

อ้อ ของผม ไม่แจ้งติดแก็ส ไม่แจ้งเปลี่ยนซันรูฟ จากเตนท์มาอีก แบบว่าเป็นชุดคราบ สรุป ไม่แจ้งมันซักอย่าง ง่ายสุด

รถทะเบียนไรวะ เดี๋ยวส่งแฟกซ์ไปทุก สน บอกให้ดักจับ

รถทะเบียนไรวะ เดี๋ยวส่งแฟกซ์ไปทุก สน บอกให้ดักจับ

เอาสวิงบ่อ 55
จับได้ ก็ปรับ เราก็จ่ายไปไงครับ อิอิ5555555
มาหมดตรูดกับCEFIRO555

เคยเจอตั้งด่าน
แต่ตำรวจถามว่ากินแก๊สมากปล่าว
ว่าจะซื้อมาขับสักคัน

เมื่อท่านเข้าไปเจอด่านที่มันเรียกตรวจไงท่าน อิอิ:coolly-0010:

พี่กอลฟ์เนี่ย เบียดเบียนประชากรตัวดำๆ เบี้ยน้อยหอยน้อยนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม