ถามเกี่ยวท่อไอดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

SIMPLYFAST

รถใหม่มาแล้วดีใจจัง
Register
เข้าร่วม
19 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเป็นเครื่อง20โบตัวไม่มีโบออฟถ้าผมจะเอาท่อไอดีของเครื่อง20โบเหมือนกัน
แต่เป็นตัวที่มีโบออฟมาใส่จะต้องแปลงหรือทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ..ขอบคุณครับ

รถผมเป็นเครื่อง20โบตัวไม่มีโบออฟถ้าผมจะเอาท่อไอดีของเครื่อง20โบเหมือนกัน
แต่เป็นตัวที่มีโบออฟมาใส่จะต้องแปลงหรือทำอะไรเพิ่มเติมไหมครับ..ขอบคุณครับ

ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลงแต่ต้องได้มาครบน่ะโดยเฉพาะท่อที่ต่อจากปากโบออฟไม่งันเวลวยกคันเร่งอาจจะดับได้:redface:

ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลงแต่ต้องได้มาครบน่ะโดยเฉพาะท่อที่ต่อจากปากโบออฟไม่งันเวลวยกคันเร่งอาจจะดับได้:redface:

ตามพี่ข้างบนเลยครับ ห้องเครื่องเนียนจังเลยครับ ชอบช๊อบ!!!:biggrin:

อันนี้จากประสบการณ์ตรงครับ เพราะเคยใส่ เครื่องผมเป็นเครื่อง 20โบ ECU 8bit ของเซฟเทอร์โบ ตัวเก่าเลย ไม่มีโบลวออฟ ถ้าเอาท่อตัว L แบบมีโบลวออฟมาใส่เนี่ย มันจะมีท่อแวคคั่มที่เป็นท่อแข็งอยู่ใต้ท่อตัว L มากกว่าท่อตัว L ของเดิมครับ ท่อที่เพิ่มขึ้นมาก็เป็นท่อของโบลวออฟแหละครับ
กรณีที่ไม่ได้ใส่ถังดักไอแล้ว ก็สามารถเอาท่อที่ต่อไปหัวถังดักไปมาเข้าโบลวออฟได้เลย
แต่ว่าถ้ายังจะใช้ท่อดักไอด้วย ก็ต้องหา 3 ทางมาใส่เพื่อต่อท่อเพิ่มไปหัวโบลวออฟครับผม
เพราะรูกับท่อมันไม่เท่ากันอะของเครื่อง 20โบเซฟ กับ 20โบ R32

แล้วก็อย่าลืมท่อวนครับ เอามาด้วย ถ้าปล่อยโล่งๆ มีถอนแล้วดับครับ
แต่ถ้าหาไม่ได้ แนะนำให้ไปหาวาล์วลมมาต่อเข้าที่ท่อก่อนเข้าหัวโบลวออฟครับ ให้มันหรี่แรงแว็ค เวลาซัดแล้วถอน โบลวออฟจะได้ไม่ยกมาก เครื่องก็จะได้ไม่ดับด้วยครับ แต่เสียงจะไม่ดังเท่าให้มันคายเต็มๆ เสียงจะออกเล็กๆ หน่อย ได้ฟีล HKS SSQV เหมือนกัน แหะๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าตามรูปนี่คิดว่าครบไหมครับผู้รู้ตอบที(ขออนุญาตเจ้าของรูปครับ)...แล้วถามคุณแชมป์ต่อว่าความรู้สึกการขับแตกต่างไหมครับระหว่างมีกับไม่มี

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม