A31 24 V ไฟสูงไม่ติด ไฟออโต้ติดข้างขวาข้างเดียวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ leocan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

leocan

Register
เข้าร่วม
29 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนแรกไฟสูงก็ติดดีๆอยู่ครับ แต่สักเมื่อสองเดือนที่แล้ว ไฟสูงก็ไม่ติดครับ ต้องกดก้านสวิทซ์ค้างไว้ถึงติดครับ พอหลังๆถึงกดก้านสวิทซ์ค้างไว้ก็ไม่ติดครับ

ส่วน ไฟออโต้ที่ติดข้างขวาข้างเดียว นี่เป็นมานานแล้วครับ

อยากสอบถามว่า
ต้องเปลี่ยน สวิทซ์ยกเลี้ยวปัดน้ำฝนยกชุดไหมครับ (พอดีเห็นเพื่อนสมาชิกขายอยู่ครับ) หรือต้องเช็คอะไรก่อนครับ (ก่อนเสียตังค์ อิอิ)

คือเข้าใจว่าถ้า(ต้อง)เปลี่ยน สวิทซ์ยกเลี้ยวปัดน้ำฝนยกชุด แล้วหายทั้งหมดก็ โอเค แต่ถ้าไฟออโต้ไม่หาย ก็ต้องเปลี่ยนกล่องไฟหน้าออโต้ใช่ไหมครับ

แล้วมีใครขายกล่องไฟหน้าออโต้ไหมครับ

อีกอย่างนะครับ

จะไปเปลี่ยน สวิทซ์ยกเลี้ยวปัดน้ำฝน ที่ไหนครับ อู่ทั่วๆไปเปลี่ยนได้ไหมครับ (กลัวเค้ารื้อแล้วเละครับ) มีที่ไหนที่เปลี่ยนแบบเนียนๆ แนะนำได้ไหมครับ หรือมีที่ไหนที่มีขายแล้วเปลี่ยนให้ด้วยช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ผมอยู่รังสิตครับ

ขอขอบคุณ เพื่อนๆสมาชิกที่มาตอบให้นะครับ

อาการนี้คิดว่าเป็นที่ Swith เปิดปิดตรงคอพวงมาลัยครับ เปลี่ยนเฉพาะก้าน Swith เปิดปิดตัวนี้อย่างเดียวน่าจะจบ แต่เวลาไปหาซื้อเค๊าจะขายทั้งชุดก็คงต้องซื้อทั้งชุดอ่ะครับ ราคาประมาณ 7-800.- (ของ 24 v กับ 12 v ไม่เหมือนกันนะครับ) แล้วเอามาเปลี่ยนเองก็ได้ครับ ตามนี้
1.เอาไขควงหัวแฉกไขน๊อตพลาสติคครอบคอพวงมาลัยออก น๊อตจะอยู่ด้านใต้คอพวงมาลัยมีทั้งหมด 8 ตัว แยกครอบตัวบน 4 ตัว ครอบตัวล่าง 4 ตัว (มีหลบอยู่ตรงก้านปรับพวงมาลัย 1 ตัว)
2.จากนั้นไขน๊อตที่ยึดก้าน Swith ตัวเปิดปิดไฟหน้ามีน๊อตยึด 2 ตัว เสร็จแล้วดึงออกมาถอดปลั้กออกมี 2 ตัว (24 v)
3.เอาของที่ซื้อมาใหม่ใส่แทน เสียบปลั้กไขน๊อตยึด ทดลองเปิดปิดดู ถ้า OK ก็ประกอบกับตามที่ถอด จบ.

ปล.ไม่เข้าใจก็จงไม่เข้าใจแล้วเอารถมาที่บ้านจะถอดให้ ค่าแรงไม่คิดคิดแต่ค่าเหล้าครับ...555...ล้อเล่ง

ตามป๋าลองคับ ...

น่าจะเปนที่สวิชย์ที่คอพวง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณป๋าลองครับ

เดี๋ยวได้ของมาแล้วจะลองทำตามที่ป๋าลองบองนะครับ แต่ถ้าทำไม่ได้เดี๋ยวจะขับรถไปที่บ้านนะครับ ป่าลองต้องเปลี่ยนให้นะครับ

ส่วนเรื่องค่าเหล้านั้นเดี๋ยวจัดการให้ครับ (แต่ต้องขอกินด้วยนะครับ อิอิ (จะได้ถือโอกาศสมัครสมาชิกแบบมีรหัส A341xxxxx ไปด้วยในตัวครับ) )

เดี๋ยวยังไงมาบอกนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณป๋าลองครับ

เดี๋ยวได้ของมาแล้วจะลองทำตามที่ป๋าลองบองนะครับ แต่ถ้าทำไม่ได้เดี๋ยวจะขับรถไปที่บ้านนะครับ ป่าลองต้องเปลี่ยนให้นะครับ

ส่วนเรื่องค่าเหล้านั้นเดี๋ยวจัดการให้ครับ (แต่ต้องขอกินด้วยนะครับ อิอิ (จะได้ถือโอกาศสมัครสมาชิกแบบมีรหัส A341xxxxx ไปด้วยในตัวครับ) )

เดี๋ยวยังไงมาบอกนะครับ

ขอบคุณครับ

ยินดีครับ เรื่องเหล้าเนี่ยนึกถึงเมื่อคืนแทบตายเมามั้กมากหายใจแทบไม่ทัน (สงสัยสังขารเริ่มแย่ซะแล้ว)
ส่วนสมัครสมาชิกก็แล้วความสมัครใจครับ แต่รหัส A341xxxxx ไม่มีนะครับ...หุ.หุ.หุ.

ตอนแรกไฟสูงก็ติดดีๆอยู่ครับ แต่สักเมื่อสองเดือนที่แล้ว ไฟสูงก็ไม่ติดครับ ต้องกดก้านสวิทซ์ค้างไว้ถึงติดครับ พอหลังๆถึงกดก้านสวิทซ์ค้างไว้ก็ไม่ติดครับ

ส่วน ไฟออโต้ที่ติดข้างขวาข้างเดียว นี่เป็นมานานแล้วครับ

อยากสอบถามว่า
ต้องเปลี่ยน สวิทซ์ยกเลี้ยวปัดน้ำฝนยกชุดไหมครับ (พอดีเห็นเพื่อนสมาชิกขายอยู่ครับ) หรือต้องเช็คอะไรก่อนครับ (ก่อนเสียตังค์ อิอิ)

คือเข้าใจว่าถ้า(ต้อง)เปลี่ยน สวิทซ์ยกเลี้ยวปัดน้ำฝนยกชุด แล้วหายทั้งหมดก็ โอเค แต่ถ้าไฟออโต้ไม่หาย ก็ต้องเปลี่ยนกล่องไฟหน้าออโต้ใช่ไหมครับ

แล้วมีใครขายกล่องไฟหน้าออโต้ไหมครับ

อีกอย่างนะครับ

จะไปเปลี่ยน สวิทซ์ยกเลี้ยวปัดน้ำฝน ที่ไหนครับ อู่ทั่วๆไปเปลี่ยนได้ไหมครับ (กลัวเค้ารื้อแล้วเละครับ) มีที่ไหนที่เปลี่ยนแบบเนียนๆ แนะนำได้ไหมครับ หรือมีที่ไหนที่มีขายแล้วเปลี่ยนให้ด้วยช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ผมอยู่รังสิตครับ

ขอขอบคุณ เพื่อนๆสมาชิกที่มาตอบให้นะครับ

ถ้าอยู่รังสิต รื้อๆ ถอดๆ พอช่วยได้ครับ ขับ cef เหมือนกัน ผมอยู่คลองสามครับ :biggrin:

ถ้าอยู่รังสิต รื้อๆ ถอดๆ พอช่วยได้ครับ ขับ cef เหมือนกัน ผมอยู่คลองสามครับ :biggrin:
:eeek: ขนาดนี้มันไม่ใช่แค่ พอได้มั่ง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม