ยกคันเร่งแล้ว เหมือนเครื่องจะดับแต่ไม่ดับ rb25det

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31814
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31814

Cefiro-thailand
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
10 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมเพิ่งวางเครื่องมาเป็นตัว rb25det เกียร์ออโต เวลาเริ่งไม่เปนไรครับ ขึ้นปกติ แต่พอผ่อนจะจอดไฟแดงหรือยกแล้วปล่อยไหลช้าๆ เสียงเครื่องจะดังอื๊ดๆๆ วิ่งขึ้นวิ่งลงรอบไม่นิ่งคับแต่ถ้า จอดปล่อยเกียร์ว่างหรือเกียร์จอด รอบเครื่องจะปกติ มันเปนปกติของเครื่องตัวนี้หรือป่าวครับหรือว่าต้องไปตั้งรอบเดินเบาใหม่ ขอบคุณครับ

รออ่านด้วยคน...........

ก่อนอื่นก็คงจะหนีไม่พ้นสำหรับเจ้าAAC-valve มันอาจจะปรับstepการทำงานไม่ถูก ลองเช็คเบื้องต้นดูน่ะครับ ติดเครื่องยนต์ให้ได้อุณหภูมิใช้งานแล้วถอดปลั๊กAAC-valve ออกแล้วปรับสกรูให้รอบเครื่องอยู่ที่750สำหรับM/Tและ850A/T เสร็จแล้วเปิดแอร์แล้วมาถอดปลั๊กFICDแอร์ออกรอบเครื่องยนต์มันจะตกลงเล็กน้อยเสียบเข้าไปรอบเครื่องก็จะขึ้น แต่ถ้าเปิดแอร์อยู่แล้วจะดึงเข้าหรือออกแล้วรอบเครื่องไม่มีการเปลี่ยนแปลงแสดงว่า วายสายมาไมครบครับ ลองทำดูน่ะครับสงสัยโทรมาคุยกันได้

ผมก็ว่า สายไฟ กับกล่องเกียร์นะครับ เพราะเดินเบา ไม่เข้าเกียร์ปกติ พอเข้าเกียร์แล้วมีเรื่อง ก็น่าจะเกี่ยวกับเกียร์ล่ะครับ ลูกทอรค์ หรือ ระบบไฟเกียร์เท่านั้นเอง

ไอ้ปลั็ก FICD มันอยู่ตรงไหนอะครับ แล้วต้องต่อ ACC valve ก่อนจึงถอด FICD หรือถอดทั้งคู่ครับ ขอบคุณครับ

ไอ้ปลั็ก FICD มันอยู่ตรงไหนอะครับ แล้วต้องต่อ ACC valve ก่อนจึงถอด FICD หรือถอดทั้งคู่ครับ ขอบคุณครับ

เป็นกับเค้าด้วยเหรอ ถามใหญ่เลยนะ

อิอิ :eeek:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม