Vaccum

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ aee
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

aee

Register
เข้าร่วม
7 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
:smile: VACCUM มีผลทำให้เครื่องหรือรอบเครื่องเดินสะดุดไม่เรียบเกี่ยวด้วยหรือเปล่าครับมากน้อยเพียงใด :burn: กับ AAC VALVE มีผลมากหรือน้อยกว่าครับสำหรับเครื่องเดินสะดุดถ้าแก้ไข VACCUM จะตรงจุดไหมสำหรับเครื่องเดินสะดุดรอบเครื่องไม่นิ่ง (เปลี่ยนหัวเทียนใหม่แล้ว)

ถ้าท่อไอดีมีรั่ว เช่น ทางเดินท่อไอดี ท่อเดินเบาเข้า AAC Valve ถ้ามันมีรั่ว แรงดูดในท่อมันจะเสียไป จะทำให้เครื่องเดินเบาไม่เรียบได้ครับ

ต้องลองเช็ครั่วดูนะ วิธีที่ผมทำคือ ถอดกรอง อุดท่อ ปั๊มลมอัด แล้วหาจุดรั่วครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม