ขอความรู้ครับ mag 16" gts - gtr

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tartara
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tartara

Register
เข้าร่วม
20 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ รถผมกำลังจะเปลี่ยน mag อยากทราบว่าระหว่าง mag gts กับ gtr มันต่างกันยังไงครับ(ด้านประสิทธิภาพ) ทำไมราคาต่างกันเป็นเท่าเลยอ่ะ :verwirrt:
พอดีจำเป็นต้องเปลี่ยน mag ครับ เพราะลงเบรก r33 แล้ว

ปล.ท่านใดมีแหล่งซื้อ mag gts,gtr บอกด้วยน่ะครับ
ขอบคุณครับ
:redface:

แตกต่างที่ความกว้างของขนาดล้อครับ
GTS มีขนาดกว้าง 6.5 นิ้ว ส่วน GTR มีขนาดกว้าง 8 นิ้วครับ ด้านประสิทธิภาพการยึดเกาะถนนล้อกว้างย่อมดีกว่าครับ.

ล้อ GTS กว้าง 6.5" offset +40
ล้อ GTR กว้าง 8" offset +30

ใส่ GTS ล้อจะหุบๆหน่อย GTR จะล้นนิดๆ แล้วก็ก้าน GTR ยกกว่าคับ

สเป็ค GTS มันเป็นตัวธรรมดา
GTR มันเป็นตัวท็อป ราคาย่อมผิดกันอยู่แระ

GT-R เป็นแบบ forceครับ เบากว่าแม้ว่าจะมีขนาดที่กว้างกว่า