ลูกปืนดุม s14

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
บังเอิญ ซื้อมาใส่ เพราะ รำคาญ เชื่อมหัวน็อตดุม เดิมเจาะ 5 รู แต่ กำลังกังวลว่า ดุม s14 ที่ซื้อมาใส่มัน เปลี่ยนลูกปืนได้รึป่าว ใครใช้อยู่มีประสพการณ์บอกหน่อยได้ไหม เพราะ ไม่เคยมีใครบอกเลย ส่วนมากได้ยินแต่ว่าเปลี่ยนลูกปืนไม่ได้ ก็เลยเสียวๆ แระ บอกหน่อยนะคราบ

เอออยากรู้เหมือนกัน

อัพไป...

ดุมมันใหญ่กว่าของเดิมเซฟตั้งเยอะ ยังไงทนกว่าแน่นอน ใช้ยาวๆเลย

ส่วนลูกปืนเปลี่ยนได้ ถามมาแล้ว

ชิหาย 3คนแรก เด็กราชาหมดเลย 555++

ลูกปืนดุม s14 เปลี่ยนได้

แต่ ไม่ใช่ของตรงรุ่นของมัน

ต้องแปลง 1 ครั้งเป็นลูกปืนของ . .. . .

แล้วหลังจากนั้นก็ใช้ลูกปืนของ . . . . แทนตลอด

ตรงรุ่นของมันหาที่วรจักรแหล่งใหญ่สุดยังไม่มี

กลึง รูในใหม่ หรอพี่แม็ก

ลูกปืนดุม s14 เปลี่ยนได้

แต่ ไม่ใช่ของตรงรุ่นของมัน

ต้องแปลง 1 ครั้งเป็นลูกปืนของ . .. . .

แล้วหลังจากนั้นก็ใช้ลูกปืนของ . . . . แทนตลอด

ตรงรุ่นของมันหาที่วรจักรแหล่งใหญ่สุดยังไม่มี

ใช้ของอะไรได้เหรอคับพี่ MAXX ... ขอเป็นฟามรู้ประดับหน่อยก็ดีคับ งงมานานแล้ว :smile:

เคยซื้อมาครับแต่ลูกปืนมันตาย จะเอาไปคืนคนขายปิดเครื่องหนีไปเลยครับ (เว๊ปอื่น) เลยไปถามตามอู่ที่รู้จักเขาให้ไปที่โรงกลึงเลย พอไปถึงโรงกลึงเค้าบอกว่าลูกปืนเดิมมันไม่ใช่ลูกปืนตลับ ไม่มีของตรงรุ่นครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็ได้แต่ต้องกลึงเบ้าใหม่และเทียบลูกปืนเอา ค่าใช้จ่ายประมาณ 1,500 บาทครับ (เค้าบอกว่าทำเหมือนของอัลติสอ่ะครับ)
โรงกลึงอยู่ตรงข้าม โรงงาน โตชิบ้า ถนน ติวานนท์ อ่ะครับ

น่าจะไม่ยาก แต่เรื่องเทียบลูกปืน อ่ะน้า ต้องเช็ค รูใน รูนอกอีก

ใส่ไปเถอะ อย่าคิดมาก อายุการใช้อีกนาน (ถ้าได้มาสภาพดีๆ)

เข้ามาดูเด็กราชา...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม