Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

RB 20 DET Manual

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pheuhas
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pheuhas

ประสบการณ์ ยังละอ่อน
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพื่อนสมาชิก ฟันธงให้หน่อยครับ
เครื่องตัวนี้ ใช้แกสโซฮอลล์ ได้ป่าว
ถ้าใช้ได้..ผลเสียคืออะไรบ้าง..ตอนนี้ 95 ไป 30 แร่ว..:confused:

เพื่อนสมาชิก ฟันธงให้หน่อยครับ
เครื่องตัวนี้ ใช้แกสโซฮอลล์ ได้ป่าว
ถ้าใช้ได้..ผลเสียคืออะไรบ้าง..ตอนนี้ 95 ไป 30 แร่ว..:confused:
ผมใช้มานานแล้วครับยังไม่เจอไร ถ้ามีก้อเติมน้ำมันแกสโซฮอล์แล้วลูกสอบตก มั้งครับ :dribble: :dribble: ล้อเล่นนะครับมาแชร์ๆกัน

ใช้ได้ครับ แต่ผมเคยเติม โซฮอล 91 แล้วมันวิ่งอืดๆ พอเร่งรอบสูงๆ ประมาณใกล้ๆ 6000 บูสมาเต็มๆ เครื่องจะสะดุดหน่อยนึงอะ พอน่ากลัวๆ

เคยถามพี่จุ๊ฟ HKS เครื่องยนต์ RB. ไม่ควรเติมแก๊สโซฮอลล์
ถามว่าถ้าจำเป็นจริงๆ ใช้ได้หรือปล่าว?
ก็ใช้ได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้ใช้
sensor. มันแยะ ถ้าน้ำมันมันได้มาตรฐาน
เหมือนต่างประเทศ ก็โอเช ครับ
เอาอย่างนี้แระกันครับ
อยากทราบเบื้องลึก เกี่ยวกับแก๊สโซฮอลล์
โทรมาคุยกัน หลังไมค์ ดีกว่าครับ
พิมพ์ลงไป ไม่ค่อยจะดีแน่ๆ
อิอิอิ.....

มันจะขึ้นเป็น 35 - 40 ก็ยังต้องใช้มันอยู่ดี
เพียงแต่ใช้รถให้น้อยลงหน่อย
เราก็สามารถอยู่ได้ ครับ...

-

ใบ้ให้นะครับ

จ่ายถูกแต่ใช้แพง

จ่ายแพงแต่ใช้ถูก

ผมเติม 91 ธรรมดาใช้ได้ปกติ น่ะ แต่แก๊สโซฮอลล์ ยังไม่เคยลองครับ

ผมใช้มานานแล้วครับไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่ใช้ของปตท.อย่างเดียวนะ เติมของที่อื่นรู้สึกว่ารถมันตื้อๆยังไงไม่รู้ และไม่ค่อยละเหยเหมือนตอนแรกๆที่ออกมาพเราะเค้าปรับปรุงใหม่แล้ว:redface:

แก๊สคั๊บแก๊ส
สับโดด สับโดด
555++