จอดรถทิ้งไว้นาน ๆ ต้องทำยังไงบ้างครับ ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31635
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31635

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ปกติแล้วทำงานอยู่ในกรุงเทพครับ แต่ช่วงนี้โดนเนรเทศให้ออกมาเช็คสต๊อกที่ต่างจังหวัด(ขณะที่โพสกระทู้นี้อยู่ที่สุโขทัยครับ) และยังไม่มีวี่แววว่าจะได้กลับลงไปเมื่อไหร่ ก็เลยจอดรถทิ้งไว้ที่กรุงเทพ ไม่ได้ขับมาตั้งแต่หลังเข้าพรรษาแนะครับ แถมจอดตากแดด ตากฝนอีกตะหาก แต่มีผ้าคลุมรถไว้ชั้นนึงครับ
ก็เลยอยากทราบว่าจอดรถไว้นาน ๆ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ จะได้โทรลงไปบอกให้คนที่บ้านจัดการให้ ขอความรู้ด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ต้องทำอะไรมาก ให้เขา สตารท์ บ่อยหน่อย 2-3 วันครั้งก็ดี ถ้าไม่ว่างก็สัก สัปดาห์ละครั้ง
หรือ ให้ชาวบ้านเขาขับไปจ่ายตลาด พวกของเหลวมันจะได้เคลื่อนไหว หล่อลื่นมั่ง ระบบจะได้ไม่ติดแหง๋กคับ น่าจะประมาณ นี้นะ

จอดทิ้งเลยใช่มะ

ขึ้น 3 ขา ถอดแบต ถ้ามีเวลาสตาร์ทค่อยกลับมาสตาร์ท

หาลูกเหม็นว่าไว้ในรถ ห้องเครื่อง เยอะๆหน่อย เดี๋ยว หนูน้อย มาเยือน

แค่นี้ก็น่าจะพอ

ต้องสตาร์ทหน่อยนะครับถ้าแบตหมดนานๆอาจจะพังได้

ผมโดนไปลูกหนึ่ง 80 แอมป์ 2950 บาท จอดประมาณเดือนหนึ่ง

ไม่ได้ยุ่งกับมันเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม