ปัญหาเรื่องไฟออโต้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31307
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31307

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปิดโหมดออโต้ไฟด้านซ้ายไม่ติด แต่ถ้าเป็นโหมดธรรมดาไฟติดปกติคับ ไม่รู้เซ็นเซอร์เสียป่าว

เปลี่ยนกล่องที่อยู่หลังไฟหน้าขวาอ่ะ หายขาด

ไม่กล่องก้อก้านพัง
ยังงัยลองหากล่องมาสับดูเพื่อความชัวร์
เสียอันไหนก้อเปลี่ยนอันนั้น
แต่ถ้ากล่องเสียแล้วไม่ซีเรียส
ก้อดึงปลั๊กออก ผมทำงี้มาเป็นปีแระ
มีก้อไม่ได้ใช้
555++

กรณีเปิดโหมดออโต้ไว้ตลอด เมื่อบิดกุญแจก่อนสตาร์ทหากจอดรถในที่อับแสงไฟหน้าจะติด เมื่อบิดสตาร์ทแล้วมันจะมีปัญหากับระบบไฟออโต้หรือป่าวคับ อ๋อ..หากจะเปลี่ยนไปใช้ไฟแบบซีนอนเมื่อใช้โหมดออโต้จะมีปัญหาต่อหลอด และบัลลาตท์ มั้ยคับ

ผมก็ติดซีนอน มาหลายปีแร้วนะ

ไม่เห็นมีปัญหาเลย น่าจะไม่เกี่ยวกับบัลลาสต์

ส่วนที่บอกว่า ไฟหน้าออโต้ค้างไว้ เวลาจอดในที่มืด ไฟหน้าติดก่อน แล้วค่อยสตาร์ท

ก้อไม่น่าเกี่ยวนะ ผมก็เปิดออโต้ตลอด ไม่เห็นเสีย

น่าจะอยู่ที่อย่างอื่นแล้วล่ะ :eeek:

ขอบคุณมากคับพี่น้อง สำหรับทุกคำตอบ

เปิดโหมดออโต้ไฟด้านซ้ายไม่ติด แต่ถ้าเป็นโหมดธรรมดาไฟติดปกติคับ ไม่รู้เซ็นเซอร์เสียป่าว

โหมดออโต้ด้านขวาติด ด้านซ้ายไม่ติด เป็นที่ก้านสวิทย์ครับ ลองถอดมาล้าง ถ้าไม่หายก็เปลี่ยนก้านสวิทย์ซะ.