รอบเร่งจัง รบกวนหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ E21RSB
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

E21RSB

Register
เข้าร่วม
12 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเครื่อง RB 20 bo เวลาติดเครื่องใหม่ๆ ก็ปกติดีครับ แต่พอเวลาขับไปได้
ซักประมาณ พักนึงแล้วเข้าที่ เกียร์ N เช่นรถจอดติดไฟแดง แล้วเปลี่ยนเกียร์มาเป็นเกียร์ N รอบจะเร่งไปที่ ประมาณ 1500 รอบ ค้างอยู่อย่างนั้น พอรถออกตัวเข้าที่ เกียร์ D รอบก็ลงมาปกติ แล้วพอจอดรถเข้าที่ เกียร์ P ก็เป็นอีก ผมลอง ปล่อยให้เร่งไปเรื่อยๆ ประมาณ 15-20 นาทีรอบก็ลงมาปกติ อาการเหมือนกับรอบลงช้ามากเกินปกติ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ Email: [email protected]

รถผมเครื่อง RB 20 bo เวลาติดเครื่องใหม่ๆ ก็ปกติดีครับ แต่พอเวลาขับไปได้
ซักประมาณ พักนึงแล้วเข้าที่ เกียร์ N เช่นรถจอดติดไฟแดง แล้วเปลี่ยนเกียร์มาเป็นเกียร์ N รอบจะเร่งไปที่ ประมาณ 1500 รอบ ค้างอยู่อย่างนั้น พอรถออกตัวเข้าที่ เกียร์ D รอบก็ลงมาปกติ แล้วพอจอดรถเข้าที่ เกียร์ P ก็เป็นอีก ผมลอง ปล่อยให้เร่งไปเรื่อยๆ ประมาณ 15-20 นาทีรอบก็ลงมาปกติ อาการเหมือนกับรอบลงช้ามากเกินปกติ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ Email: [email protected]

อันดับแรกลองติดเครื่องให้ได้อุณหภูมิแล้วถอดปลั๊ก aac valve แล้วตั้งสกรู aac valve ให้ได้รอบ750-850 แล้วเสียบปลั๊กกลับ ต่อจากนั้นดูบริเวณปีกผีเสื้อว่ามีการขัดตัวหรือไมแพราะมันอาจทำให้ throtile ค้างได้ และอีกหลายๆอาการ รายละเอียดเพิ่มเติมโทรมาคุยกันได้ครับ 089-2011526 นุ:redface:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอขอบพระคุณ คุณ นุ มากเลยนะครับ

แรกๆ เช็คสายคันเร่งก่อนครับ ถ้ายังไม่หายค่อยดูตามกระทู้บนเลยคับ

ของผมก็เป็นครับ เครื่องผมเป็นเกียร์ออโต้แต่เปลี่ยนใส่เกียร์ธรรมดา

ถ้าเหยียบคลัทช์ หรือเข้าเกียร์ว่าง รอบจะเร่งขึ้นมาเองเลย จะเป็นอาการเห็นชัดเจนตอนเช้าๆ ที่เครื่องเย็นๆ หรืออากาศเย็น

เช็คหมดแล้วทั้ง AAC, ลิ้นปีก, TPS, สายคันเร่ง ทั้งล้างทั้งหยอดน้ำมัน มันก็ยังไม่หาย
ถอดใจแล้วครับ อีกอย่างเริ่มชิน เริ่มทำตัวให้ใช้ชีวิตอยู่กับมันได้ละ 55555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม