ขอความช่วยเหลือด่วนคับขอถามเรื่องคอมหน่อยนะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31629
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31629

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไดร์ E อยู่ดีๆไม่ยอมอ่านแผ่นแก้ไขไงคับใครมีความรุ้ช่วยด้วยคับ
ขอบคุณคับ

มันไม่อ่านทุกแผ่นเลยหรือเปล่าครับ ถ้าใช่แสดงว่าอาจจะเสีย:smile:

ลองเล่นแผ่นอื่นดูครับ
ถ้าเล่นแผ่นอื่นเล่น แสดงว่าเสียที่แผ่น
ถ้าไม่เล่นทุกแผ่นแสดงว่าไดร์eเสีย
หรือไม่ก็ทำความสะอาดดูครับ

ลองใส่สองสามแผ่นไม่อ่านเลย สงสัยสกปรกมากก่าวคับ ทำความสะอาดยังไงคับ

คือตอนผมมาทำงานหลานสาวกับลูกสาวเอาแผ่นมาไรท์ ดูๆแล้วสกปรกนะคับ อยากลองทำความสะอาดก่อนนะคับทำไงคับ:burn:
ลองเล่นแผ่นอื่นดูครับ
ถ้าเล่นแผ่นอื่นเล่น แสดงว่าเสียที่แผ่น
ถ้าไม่เล่นทุกแผ่นแสดงว่าไดร์eเสีย
หรือไม่ก็ทำความสะอาดดูครับ

มันต้องดูอ่ะคับว่าใส่แผ่นไปแล้ว ไฟตรงหน้าDriveมันติดหรือป่าว หรือว่าใส่แล้วเงียบไปเลย หรือว่ามันกระพริบแล้วเงียบอ่ะคับ ... ของแบบนี้บอกยากนะคับ เพราะมันไม่เห็นอาการจิงๆตัวเปนๆ ... แต่ถ้าเกิดพังขึ้นมาจิงๆ ซื้อใหม่เถอะคับ ... ไม่กี่ตังหรอกคับ ... เดี๋ยวนี้ราคาถูกแล้วคับ

ขอบคุณคับเดี๋ยวคืนนี้จะลองดูก่อน ภูเก็ตแพงอะน้า

แหมน้า...อยู่ไกล้ตั๊ม ไม่ลองไปถามหรือไปหามันดูอะครับ หรือไม่ก็ลอง สับไดร์กะตั๊มมันดูก็ได้
แผ่นซีดีทำความสะอาดก็มีนะ ครับ ราคาตั้งแต่ 200-500 บาทลองดูน้า น่าจะช่วยได้อีกทาง

ที่ทำความสะอาดแผ่น 500.- ซื้อไดรฟใหม่ดีกว่าตาโดๆๆๆๆ 600-800 ก้อได้แล้วมั๊ง พ่อคู๊นนน

ที่ทำความสะอาดแผ่น 500.- ซื้อไดรฟใหม่ดีกว่าตาโดๆๆๆๆ 600-800 ก้อได้แล้วมั๊ง พ่อคู๊นนน

ถูกต้องคับ....

ปล. ถ้าไดร์ทซีดีที่ภูเก็ตแพงเดี๋ยวผมซื้อ(ไดร์ทซีดี)ให้ก็ได้ แต่ขอแค่ค่าน้ำมันไปส่งก็พอคับ แว๊กกกก:go:

ถูกต้องคับ....

ปล. ถ้าไดร์ทซีดีที่ภูเก็ตแพงเดี๋ยวผมซื้อ(ไดร์ทซีดี)ให้ก็ได้ แต่ขอแค่ค่าน้ำมันไปส่งก็พอคับ แว๊กกกก:go:
ลองซ่อมดูได้ครับ ไม่เสียหาย กรณีที่ ยังไงถ้าเสียก้อต้องซื้ออยู่แล้ว ลองเอาที่ทำความสะอาดกล้องถ่ายรูปเป่าดูครับ หรือไม่ให้กระดาษเช็ดเลนเช็ดที่เลนเลย(อันนี้แต่อย่าทำบ่อยนะ) ถ้าไม่หายแสดงว่าหัวอ่านเจ๊งมันมัวครับทำให้แสงที่ตกกระทบแผ่นไม่ได้ระยะโฟกัส แก้ไขโดยการปรับค่า อาร์ ที่อยู่ที่หัวอ่านครับ ลองปรับเรื่อยๆทีละนิดเมื่อปรับจนได้ระยะก้อจะสามารถอ่านแผ่นได้ครับ แต่ต้องระวังแลต้องทำใจเพราะอาจปรับไม่ได้เลย แต่ผมปรับได้แทบทุกตัวนะ แต่ต้องใช้เวลา ลองดูครับถ้ามีเวลาว่าง:dribble:

เอา เผื่อน้าเค้า ไม่อยากเปลี่ยน
แล้วที่ล้าง มันใช้ระยะยาวได้นะ ใช้กะเครื่องเล่น ซีดี ดีวีดี ได้ด้วยเออ

เอาฟิลลิปป๋องฟ้าฉีดได้มั๊ยอ้า...

น่าจะเสียนะครับของผมเปลี่ยนมา2-3ตัวแล้วครับลองเอาไดร์ของไครต่อลองดูครับ........รู้สึกว่าของผมก้จะไปแล้วเหมือนกันนิ

ขอบคุณคับพี่ป้าน้าอาทุกคน เมื่อคืนลองทำความสะอาดด้วยแผ่นล้างแล้ว ดีขึ้นครับ เดียวจะลองตั้งค่าอาร์ดู เพราะงงมันอยู่เหมือนกันว่าเมื่อก่อนอ่านแผ่น dvd ได้ตอนนี้ไม่ได้แล้ว อยากจะลองซ่อมเองดูก่อน เพราะที่ภูเก็ตมันฟันน่าดูเลย ก่อนน่านี้กราด์จอผมสกปรก เอาไปให้ร้านดูเพราะผมไม่รู้มาก่อน มันบอก มันเปลี่ยนให้ใหม่ วันหลังเป็นอีก ก็ถามเพื่อนๆนี่แหละคับ บอกให้ถอดออกมาแล้วใช้ยายลบลบดินสอถูเอา พอเปิดเครื่องออกมา ไม่เห้นมีกราด์จอใหม่เลย แผ่นติดเครื่องมา มันฟันผมซะ ไงก็ขอบคุณเพื่อนๆนะคับที่ช่วยเหลือ มาภูเก็ตจะพาไปเลี้ยงโอ้แอ๋วคับ

อะไรช่วยกันได้ก็ช่วยกันครับหลายคนหลายแนวดีกว่าปวดหัวคนเดียวครับ

ขอบคุณคับพี่ป้าน้าอาทุกคน เมื่อคืนลองทำความสะอาดด้วยแผ่นล้างแล้ว ดีขึ้นครับ เดียวจะลองตั้งค่าอาร์ดู เพราะงงมันอยู่เหมือนกันว่าเมื่อก่อนอ่านแผ่น dvd ได้ตอนนี้ไม่ได้แล้ว อยากจะลองซ่อมเองดูก่อน เพราะที่ภูเก็ตมันฟันน่าดูเลย ก่อนน่านี้กราด์จอผมสกปรก เอาไปให้ร้านดูเพราะผมไม่รู้มาก่อน มันบอก มันเปลี่ยนให้ใหม่ วันหลังเป็นอีก ก็ถามเพื่อนๆนี่แหละคับ บอกให้ถอดออกมาแล้วใช้ยายลบลบดินสอถูเอา พอเปิดเครื่องออกมา ไม่เห้นมีกราด์จอใหม่เลย แผ่นติดเครื่องมา มันฟันผมซะ ไงก็ขอบคุณเพื่อนๆนะคับที่ช่วยเหลือ มาภูเก็ตจะพาไปเลี้ยงโอ้แอ๋วคับ
เลี้ยงโอ้แอ๋ว นี่เป็นไงอ่ะครับไม่รู้จัก:dribble:

555มากันก่อนละกันรับรองว่าที่อื่นไม่มี แล้วจะติดใจเอ๊กๆๆๆๆ
น้องโอ๋ กับ น้องแอ๋ว อ่ะป่าว จะรีบไปด่วนเลยครับ:dribble:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม