กรองเบนซินของ A31 ลูกละประมาณเท่าไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31856
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31856

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
กรองเบนซินของ A31 ลูกละประมาณเท่าไรครับ คิดว่ากำลังจะเปลี่ยนครับ

350 มั๊งคับ ไม่แน่ใจ

270 ราคาเมื่อต้นปีครับ

ซื้อที่ต่างจังหวัด 400 บาทครับ

พึ่งเปลี่ยนมาเมื่อ 2อาทิตย์ น่าจะประมาณ 270นะคับ

เปลี่ยนของแท้เถอะครับ ราคาต่างกันไม่กี่บาท

ถ้าจำไม่ผิดกรองแท้ ตรงรุ่น 450-550 นี่แหละ จำราคาแน่นอนไม่ได้

แต่ถ้าเครื่องแรงๆ แนะนำให้ซื้อลูกใหญ่ของ VG30 ทรงเหมือนกัน แต่ใหญ่กว่าเยอะ กรองดีกว่า flow น้ำมันดีกว่า แรงดันน้ำมันสูงกว่าเยอะครับ

สงสัยผมโดนหลอกหรือป่าวนะ เปลี่ยนกรองเบนซินของแท้มา 680- เศร้าๆๆ

สงสัยผมโดนหลอกหรือป่าวนะ เปลี่ยนกรองเบนซินของแท้มา 680- เศร้าๆๆ

ของผมทีแรกช่างบอกมาของแท้ 600 ก่าๆนี่และคับ
เลยเล่นก๊อปซะ (ใช้แก๊สสะส่่่่่่่วนใหญ่ เลยคิดว่าใช้ก๊อปไปก็ได้ *ไม่รู้มีผลไรป่าว ^^)

ที่ ภูเก็ตน่ะ แท้น่าจะ 600+ แต่ผมซื้อเทียมมาก็โอเคนะ 450

ที่เคยซื้อราคาเท่าที่พี่แม๊กบอกง่ะ 450 จะเปลี่ยนทั้งทีก็เอาแท้ไปเลยคับ ^^

เปลี่ยนของแท้เถอะครับ ราคาต่างกันไม่กี่บาท

ถ้าจำไม่ผิดกรองแท้ ตรงรุ่น 450-550 นี่แหละ จำราคาแน่นอนไม่ได้

แต่ถ้าเครื่องแรงๆ แนะนำให้ซื้อลูกใหญ่ของ VG30 ทรงเหมือนกัน แต่ใหญ่กว่าเยอะ กรองดีกว่า flow น้ำมันดีกว่า แรงดันน้ำมันสูงกว่าเยอะครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ ? ของใหม่อ่ะครับ
แล้วไปบอกที่ร้านว่าของเครื่อง VG30 เลยหรือครับ ? (เค้าจะรู้จักมั้ยครับ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม