ขับรอบต่ำๆแล้วรู้สึกว่ารอบเครื่องวูบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31620
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31620

not.3 phuket {*_*}
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
12 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขับรอบต่ำๆแล้วรู้สึกว่ารอบเครื่องวูบครับ เช่นขับช้าๆ20-30ตอนเครื่องเย็นๆรู้สึกว่ารอบเครื่องมันวูบครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ เครื่อง 12v ครับ :verwirrt:

รอร้อรอ.....

รถเป็นอะไรไปอีกล่ะคับ พี่น้อง ช่วยหาคำตอบอีกแรงคับ:byebye:

ขับรอบต่ำๆแล้วรู้สึกว่ารอบเครื่องวูบครับ เช่นขับช้าๆ20-30ตอนเครื่องเย็นๆรู้สึกว่ารอบเครื่องมันวูบครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ เครื่อง 12v ครับ :verwirrt:

ขอรายละเอียดอีกหน่อยได้ไหมครับจะได้ช่วยแก้ไข หรือโทรมาคุยกันได้ครับ จากคนรักRB:redface:

คือเหยียบคันแร่งตามปรกติที่ความเร็วไม่เยอะโดยเฉพาะตอนเครื่องเย็นๆเช่นเวลาเร่ง2000รอบขับช้าๆอยู่มันก้วูบสัก1700รอบแล้วก็ตีกลับไป2000รอบเหมือนเดิมอีกจะเป็นอย่างนี้บ่อยๆเวลาเครื่องเย็นเวลาเครื่องร้อนจะไม่เป้น และเวลาขับเร็วๆก้ไม่เป็น

อาการเหมือนมีท่อแวคคั่มรั่วเลยอะ

ผมเคยเป็น

เป็นที่แอร์รึป่าว ลองปิดแอร์เร่งซักสองพันรอบแล้วเปิดดูเป็นอาการนี้ป่าว

ตอนนี้รถผมก็เป็นเหมือนกันคับขับอยู่ดีๆบางครั้งก็วูบดับไปเฉยๆแล้วก็กับมาติดเหมือนเดิม(ชั่วพรบตา) ตอนนี้ยังหาอาการไม่เจอคับ ถ้าเป็นที่หัวเทียนเป็นไปได้ไหมคับ

แรงดันน้ำมันเบนซินมันตกหรือป่าวคั๊บ
หรือไม่ก้อกรองน้ำมันเบนซินตัน ทำให้จ่ายน้ำมันไม่ดี
ลองดู ๆ

แรงดันน้ำมันเบนซินมันตกหรือป่าวคั๊บ
หรือไม่ก้อกรองน้ำมันเบนซินตัน ทำให้จ่ายน้ำมันไม่ดี
ลองดู ๆ

กรองมันตันมันเปลี่ยนไปเรียบร้อยแว้วว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม