ไม่รู้อาการหนักรึป่าว...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31661
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31661

セフィーロ - A31 Fuj
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเมื่อคืนอัดเต็มเหนี่ยว

ตอนเบิ้ล แรก ปลายๆมีเสียงรัวๆๆ เหมือนมีโบลออฟ แต่รถผมเครื่องเดิม 12

แต่หนักสุกกำลังจากลับบ้านครับ อัดมา100กว่าๆสักพักความเร้วลดเหลือ 60เร่งไม่ขึ้น

เลยลองกดมาก็ไม่ขึ้น เข้มวัดรอบไม่ขึ้น รัวๆๆ ปั๊บๆๆๆ และแล้วก็ลดเหลือ 40 วิทยุติด แอร์ดับ

เซ้นทรัลล็อคไม่ทำงาน กระจกลดไม่ได้ และก็ถอดกุญแจแล้วไฟไม่ดับ

เลยพยายามขับมาให้ถึงห้อง พอถึงเครื่องดับพอดีเลย

จนตอนนี้รถก้ยังไม่ติด

ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นที่จุดไหนอ่ะครับ ใครทราบช่วย ลองวิเคราะห์ที

เครื่องฮีตรึเปล่าครับ อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับน้ำแห้งฝาโก่ง

อาการรอบด้าน

เสียง (ตำเหน่ง) ลักษณะ

กลิ่น (จากตรงไหน)

รอย ร่องรอยการเสียดสี ไหม้ รั่ว

ตอนวิ่งมา เข็ม มาตรวัดต่างๆ บ่งบอกอะไรมั่ง

ค่อยๆลองนั่งนึกดู อาจจะเจอ

พอดีเมื่อคืนอัดเต็มเหนี่ยว

ตอนเบิ้ล แรก ปลายๆมีเสียงรัวๆๆ เหมือนมีโบลออฟ แต่รถผมเครื่องเดิม 12

แต่หนักสุกกำลังจากลับบ้านครับ อัดมา100กว่าๆสักพักความเร้วลดเหลือ 60เร่งไม่ขึ้น

เลยลองกดมาก็ไม่ขึ้น เข้มวัดรอบไม่ขึ้น รัวๆๆ ปั๊บๆๆๆ และแล้วก็ลดเหลือ 40 วิทยุติด แอร์ดับ

เซ้นทรัลล็อคไม่ทำงาน กระจกลดไม่ได้ และก็ถอดกุญแจแล้วไฟไม่ดับ

เลยพยายามขับมาให้ถึงห้อง พอถึงเครื่องดับพอดีเลย

จนตอนนี้รถก้ยังไม่ติด

ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นที่จุดไหนอ่ะครับ ใครทราบช่วย ลองวิเคราะห์ที

:eeek: ไดร์ชาร์จรึป่าวครับ ของผมอาการวิ่งอยู่ดีๆ แบตหมด(แต่ยังวิ่งได้นะ) แอร์จะดับก่อน ตามด้วยวิทยุ และ และเครื่องจะเริ่มกระตุก (ไฟไปจานจ่ายไม่พอ) วิ่งไปสักพักเครื่องจะดับ ลองเข้าร้านไดนาโมดูครับ ถ้าเป็นอย่างผม :cry:

เซ็งเป็ด........................

เข็มวัดรอบไม่ขึ้นครับ แต่เข้มความเร้วขึ้น ไม่มีกลิ่นใหม้ ไม่มีเสียงอะไร อยู่เฉยๆรอบอือๆๆ วิ่งไม่ออก และแล้วก็รัวๆ วิ่งได้แค่40 ไม่เกินนั้น ขณะวิ่งเปิดประตูได้ และตอนนี้สตารืทไม่ติด วิทยุเปิดได้ปรกติ

คาดว่าน่าจะเปงเพราะระบบไฟ แต่มันตรงไหนเท่านั้นแหระมั้งงับ

ไดร์ คอมแอร์ กล่อง น่าจะเปงจากที่กล่าวมารึป่าวครับ จะได้แก้ไขถูกจุด

จานจ่าย อีกตัวนะคับ ... อย่าลืมดู

ของผมก็พึ่งเป็นเมื่อ 2-3 วัน งงเลย ขับเร็วๆหน่อยไม่เป็นไรแต่ซักพักช่วงวิ่งช้ารู้สึกอือๆ
รอบก็ขึ้นๆลงบางทีลงมากดับเลย เซ็งไปเลย เซ้นทรัลล็อคไม่ทำงาน กระจกก็ลดไม่ได้ เหมือนกาน

ตลกดีแฮะ ส่งสัยอย่างที่ว่า ฤดูฝน ไดชารต์เสียง่ายด้วย

ของผมก็พึ่งเป็นเมื่อ 2-3 วัน งงเลย ขับเร็วๆหน่อยไม่เป็นไรแต่ซักพักช่วงวิ่งช้ารู้สึกอือๆ
รอบก็ขึ้นๆลงบางทีลงมากดับเลย เซ็งไปเลย เซ้นทรัลล็อคไม่ทำงาน กระจกก็ลดไม่ได้ เหมือนกาน

แล้วเครื่องดับ สตารืทไม่ติดใช่ป่าวครับ เปิดสวิทย์กุญแจ ไฟมาปรกติ แต่สตารืทไม่มีเสียงใช่ป่ะ

น่าจะเป็นที่ไดร์ชาร์ตครับ เพราะผมก็เคยเป็นตอนใช้เครื่องเดิมครับ อาการเหมือนกันเลย ต้องค่อย ๆ คลานกลับบ้านครับ 555 ลองดูครับ

แล้วเครื่องดับ สตารืทไม่ติดใช่ป่าวครับ เปิดสวิทย์กุญแจ ไฟมาปรกติ แต่สตารืทไม่มีเสียงใช่ป่ะ

ของผมสตาร์ทติดนะคับ แต่รอบเครื่องเบา ต้องคอยเร่งเครื่องนะคับ ที่สังเกตคือ เข้าเกียร์ PกะNรอบจะอยู่ที่ประมาณ 900-1000รอบ พอเปิดแอร์ลงมาที่ 800 แต่พอเข้าเกียร์ D / R เหลือประมาณ 500 แล้วรอบเครื่องขึ้นๆลง :verwirrt:

อาการเป็นงัยหายหรือยัง
ถ้ายังโทรมา 0817729909
เด๋ววิ่งไปดูให้ที่บ้าน อยู่ใกล้ ๆ กันอยู่แร้วนี่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม