พวงมาลัยสั่นอะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 2527
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2527

Member
Register
เข้าร่วม
3 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่ามันจะสั่นตอน 120 แล้วมันเป็นบางทีพวงบูสช่วงล่างผมไปอัดใหม่มาหมดแล้ว จี่ล้อแล้วผมจะต้องไปเช็คที่อะไรอีกคับ

แปลงดุมมาหรือเปล่าครับ บางทีเจาะดุมมาไม่ดีก็ทำให้สั่นได้ครับ

แปลงมาคับแต่ตอนใหม่ๆไม่เห็นเป็นเลย คับ

น่าจะเป็นที่ ลูกหมาก ปลายแรค

แมก ก้านคดหรือเปล่า ครับ
ถ่วงจะไม่หายหลอก
ลองเช็กดูล้อไหนเคย ซ่อมโดนหนัก
ไปซื่อต่อไครมาถามดู
ผมเคยเป็นตอนใช้เรียว ขึ้นแท่นกลึง หันด้าน
ที่แป้น น๊อตด้านในออก แล้วใช่ใบมีดจี้ดูโบกนิสเดียว
สลับไว้หลังหายเลย ว่างๆลองสลับดูเล่นๆก็ด้าย
หน้าไปไว้หลัง

แปลงมาคับแต่ตอนใหม่ๆไม่เห็นเป็นเลย คับ
ถูกต้องครับมาใหม่ๆไม่เป็นหรอกครับพอใช้ไปซักพักน็อตตัวผู้เริ่มคดครับเพราะสาเหตุจากรูตรงกลางล้อแม๊กที่ไม่พอดีกับดุมไม่มีเซ็นเตอร์บอลก็อาจเป็นไปได้ หรือล้อดุ้ง ล้อคด ยางบวม บู๊ซหนวดกุ้งฉีกขาด โช๊คเสีย ลองค่อยๆไล่ดูทีละอย่างครับ อย่าเพิ่งท้อแท้ครับ:redface:

ขอบคุณคับจะลองดูทีละอย่างคับ

ผมสั่นจนชินไปแระ

ล้อสั่น

กินซ้ายด้วย

ผมทำงานแถว ซอยอารีย์ ตรงสะพานควาย

ขับผ่าน สนามเป้าศูนย์ล้อ ทุกวัน

วันนึง ว่าง เลยว่าจะเอารถไปจอดไว้ให้ทำกัน

เค้าไม่สนใจผมเลย

มีแต่รถใหม่ ๆ แพง ๆ จอดอยู่

พอเดินไปถามถึงที่

มันไล่ให้ไปเปลี่ยนยาง

ยางเพิ่งเปลี่ยนมาไม่กี่วัน

มันเพิ่งเป็นเนี่ยแหละ

ช่วยดูให้หน่อยนะคั๊บ

เพื่อนแนะนำมา บอกว่างานที่นี่ เนียน

มันบอก งั้นมืด ๆ มารับ

แล้วเดินจากไป

อะโห

ทำที่อื่นก็ได้ฟระ เห็นว่าใกล้ ๆ หรอก

ไม่มีไร อยากระบาย

ไปก่อนนะคั๊บ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม