บูสไม่ขึ้นครับ,,,

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Jae Akkaradet
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Jae Akkaradet

Register
เข้าร่วม
16 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอตอนกดปกติมันจะบูสอยู่ที่.7-.8-.9 แต่เด๋วนี้บูสอยู่แค่.4 พอยกคันเร่งลมก็ออกโบลวออฟแบบแผ่วๆ เปลี่ยนโบลวออฟ+เช็ครอยรั่วท่ออินเตอร์แล้วก็ไม่หาย เครื่องผมเป็นเครื่อ1เจโบ ทุกอย่างเดิมๆหมดครับ แค่รองบูสใว้ประมาณ3-4มิล ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ใครทราบช่วยชี้แนะทีคับ

"ขอบคุณคับ":smile:​

ลองดึงท่อลมที่หัวเวสเกตออกแล้วอุดไว้ แล้วลองไปวิ่งดูครับ
ถ้าบูสขึ้นเลย 0.4 ที่ว่าไว้ ก็น่าจะเป็นที่เวสเกตครับ
แต่อย่าตะบี้ตะบันกดแช่ยาวๆ นะ เดี๋ยวไส้ไหลครับ เอาแค่พอรู้พอ

แต่ถ้าเอาท่อลมออกแล้วเหยียบยังไงบูสก็ไม่ขึ้น คงต้องไล่หาตามจุดแล้วล่ะครับ

ที่เช็ครั่วนี่ ได้ลองเช็ครั่วแบบเอาปั๊มลมอัดลมเข้าท่อไอดีรึยังครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับพี่a31212

ผมลืมบอกไปว่าเวลายกคันเร่งบางทีมนก็ดับเวลาวิ่งช้าๆ
แต่ดับตอนใช้แก๊ซอย่างเดียวน่ะคับ

ของผม เจ โบ คับ แก็ซ เหมือนกัน อาการคล้ายกันคับ แต่ของผมตอนนี้ เวลาไปเติมแก็ซ ไหม่ๆ แก็ซเต็มถัง กดยังไง บูช ก็ไม่ออก พอวิ่งใช้แก็ซไปเรื่อยๆ กดถึงมา ผมไม่แน่ใจว่า เกี่ยวกับพวกหม้อต้ม สกปรกหรือป่าวเพราะของผม ติดแก็ซมาจะสองปีแล้วไม่เคยไป ล้างหม้อต้มเลยคับ แล้วตอนนี้เริ่มกินแก็ชคับ เมื่อก่อน 1.8 ตอนนี้ 2.3 แล้วคับ

ขอบคุณครับพี่a31212

ผมลืมบอกไปว่าเวลายกคันเร่งบางทีมนก็ดับเวลาวิ่งช้าๆ
แต่ดับตอนใช้แก๊ซอย่างเดียวน่ะคับ
รองแหวนบูส มานาน ยังครับ
ถ้ารอง มานาน คิด ว่านะ:boss:
เท้าคงหนัก ตอนเมา ใบไหลออกท่อ ไปบ้างละหละ ฮะๆ :biggrin:
สันนิฐาน แบบ บ้านๆนะ ถ้าเช็กหมดแล้ว ชัว
ผมว่าจะทำพอดี ไม่ทำดีก่า:smile:
ของผม เจ โบ คับ แก็ซ เหมือนกัน อาการคล้ายกันคับ แต่ของผมตอนนี้ เวลาไปเติมแก็ซ ไหม่ๆ แก็ซเต็มถัง กดยังไง บูช ก็ไม่ออก พอวิ่งใช้แก็ซไปเรื่อยๆ กดถึงมา ผมไม่แน่ใจว่า เกี่ยวกับพวกหม้อต้ม สกปรกหรือป่าวเพราะของผม ติดแก็ซมาจะสองปีแล้วไม่เคยไป ล้างหม้อต้มเลยคับ แล้วตอนนี้เริ่มกินแก็ชคับ เมื่อก่อน 1.8 ตอนนี้ 2.3 แล้วคับ
อันนนี้ หน้า จะเป็น ที่เครื่องเย็นหรือ เปล่าครับ
แต่ ถ้าเช็คหม้อต้มจูน ไหม่ถ้าจะดีก่า
ปล. ถูกผิดขออภัยรอพี่ๆที่ชำนาญ มาตอบครับ

จากปัญหาทั้งสองท่าน ผมว่าลองทำความสะอาดกรองอากาศ แล้วจูนแก๊สใหม่ทั้งรอบเดินเบารอบสูงดูอีกทีครับ

* ส่วนตัวผม ผมชอบจูนตอนอากาศร้อนจัดๆ น่ะครับ เพราะว่าอากาศร้อนๆ แก๊สจะวิ่งห่วยกว่าตอนช่วงอากาศเย็น
ถ้าจูนตอนอากาศร้อนจัดๆ ให้วิ่งดีได้
สบายใจได้ครับว่าตอนอากาศเย็นๆ รถวิ่งกระฉูดแน่นอน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม