เจโบออโต้ ถามเรื่องเฟืองท้ายครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เจโบออโต้ ถามเรื่องเฟืองท้ายครับ

ถ้าใส่ 4.3 จัดไปไหมครับ

100 รอบอยุ่เท่าไหร่ครับ

แล้วถ้า 4.1 รอบอยุ่เท่าไหร่คัรบ

ถ้าใส่ 4.3 จัดไปไหมครับ

100 รอบอยุ่เท่าไหร่ครับ

แล้วถ้า 4.1 รอบอยุ่เท่าไหร่คัรบ

มันก็แล้วแต่ ว่า ท่านชอบขับแบบไหน
ถ้าชอบ ต้นก็ 4.3 ขับเท้าหนักชอบซิ่ง
ถ้าขับปกติใช้งานไปมาหนักบ้างเบาบ้างก็4.1ครับ
ของผม4.1 ครับรอบอยู่ประมาณเนี๊ยะไมลเดิมนะ:eeek:

ไฟล์แนบ

33.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 180
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

4.3 100นึงรอบ จะอยุ่2500 ได้ป่าวคัรบ

เอาแบบคร่าวๆ ปกติเกียร์ออโต้เดิมเดิมขับใช้งานก็จะใส่กันที่ 4.3 เพราะแรงบิดเกียร์ออโต้กับเกียร์ธรรมดาต่างกัน. แต่ถ้าจะขยับเบอร์เฟืองท้ายก็ต้องคำนึงถึงเครื่องยนต์ที่ผ่านการโมฯมามากน้อยแค่ไหน รวมทั้งขนาดล้อที่ใส่ด้วยทุกอย่างควรสัมพันธ์กันถึงจะขับสนุกใช้งานง่าย แต่ถ้าทำเพื่อการแข่งขันคงต้องไล่เบอร์เฟืองท้ายแล้วล่ะครับ
ปล.ล้อพ๋มกว้าง 12 นิ้ว เฟืองท้าย 4.3 ออกตัวงี้............อืดเชียว..เฮอ.

เอาแบบคร่าวๆ ปกติเกียร์ออโต้เดิมเดิมขับใช้งานก็จะใส่กันที่ 4.3 เพราะแรงบิดเกียร์ออโต้กับเกียร์ธรรมดาต่างกัน. แต่ถ้าจะขยับเบอร์เฟืองท้ายก็ต้องคำนึงถึงเครื่องยนต์ที่ผ่านการโมฯมามากน้อยแค่ไหน รวมทั้งขนาดล้อที่ใส่ด้วยทุกอย่างควรสัมพันธ์กันถึงจะขับสนุกใช้งานง่าย แต่ถ้าทำเพื่อการแข่งขันคงต้องไล่เบอร์เฟืองท้ายแล้วล่ะครับ
ปล.ล้อพ๋มกว้าง 12 นิ้ว เฟืองท้าย 4.3 ออกตัวงี้............อืดเชียว..เฮอ.
ป๋าคัฟ.....ไม่ใส่เฟืองท้าย nismo อ่ะคัฟ 80%
อ่ะคัฟ 2way น่าจะดีขึ้นนะคัฟ.......เครื่องคงไม่เหนื่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม