หลอกไฟในวัด Boost เปลี่ยนได้ใหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31365
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31365

ตนเลี้ยงปอมฯ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือพอดีผมมีของ Apex อยู่อันรุ่นที่ไฟในสเกลเป็นสีฟ้าเข็มแดง เป็นเมคคานิค น่าจะมีหลอดเดียวอยู่ข้างในไม่ทราบว่าถอดเปลี่ยนได้ใหมครับ ไฟมันมืดไปครับมองกลางคืนไม่เห็น:verwirrt:

ได้ครับ หลอดเล็ก ราคาประมาณ 45 - 65 บาท ครับที่อาคารศรีวรจักร ร้านหัวมุม มีครับ
หลอดเล็กที่สุด ของร้านเลยอ่ะ

ได้ครับ หลอดเล็ก ราคาประมาณ 45 - 65 บาท ครับที่อาคารศรีวรจักร ร้านหัวมุม มีครับ
หลอดเล็กที่สุด ของร้านเลยอ่ะ
แล้วแกะยังไงครับของเอเปคอ่ะครับ:dribble:

เหมือนผมเลย....ผมใช้วัด Boost apex
อยู่เหมือนกัน ไฟสีฟ้าไม่ติด แต่ สีแดงที่เข็มติดคัฟ

ถ้าด้านหลังไม่ได้เป็นจุกไฟสำหรับเปลี่ยนได้นะ คงต้องมีงัดกันบ้างอ่ะ

ถ้าด้านหลังไม่ได้เป็นจุกไฟสำหรับเปลี่ยนได้นะ คงต้องมีงัดกันบ้างอ่ะ
ออย มี แบบ D.i.y วิธีงัดเกจ บ้างมั้ยแบบงัดไงไม่ให้เป็นรอย อะไรประมาณเนี้ย:biggrin:

ไม่มีจุกเลยคัฟ......ด้านหลังมันบางๆ
มีสายไฟเป็นปลัก.....ตัวเล็กๆเสียบเข้าไป
.........แล้วมันจะเปลี่ยนหลอดได้มั้ย........

มีคนรับทำ ใน rcweb นิลองหาดูครับ เกจ์พวกนี้ ถ้าหลอดอยู่ข้างในต้องเปิดหน้ามันอย่างเดียวครับ

ออย มี แบบ D.i.y วิธีงัดเกจ บ้างมั้ยแบบงัดไงไม่ให้เป็นรอย อะไรประมาณเนี้ย:biggrin:
ถ้ากรูทำ มีพังแน่นอน รอท่านอื่น ๆ ดีฝ่า

วิธีงัดนะครับ ไขควงปากแบนเล็กๆ ครับ ไอ้เครื่องมือจิ๋วอ่ะ
นึกออกไหมหวา นั่นแหละค่อย ๆ แซะครับ เคยทำเหมือนกัน
ไม่น่าเกลียดมากนักครับ

ใน rcweb ที่เค้ารับทำ ผมก็เคยส่งเกจไปให้เค้าทำนะคับ แต่ไม่แนะนำ งัดซะกรอบเยินหมดเลย หมดราคาเลยครับ ถ้าสุดท้ายต้องแงะจิงๆก็แงะเองน่าจะดีที่สุดครับ เพราะเราจะถนอมอุปกรณ์ของเรามากกว่าเค้า

งัดมาค่าเปลี่ยนหลอดเบ็ดเสร็จไม่น่าจะเกิน 100 ครับ